Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ GF 8600 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ GF 8600 GT

คือว่ามันเป็นแบบนี้นะคับ ผมไม่เข้าใจว่าการ์ดจอตัวนี้( GF 8600 GT )ทำไมมันถึงเล่นเกมส์ที่ใช้สเป๊กต่ำอย่างยูริไม่ได้อะคับ พอกดเข้าเกมส์มันก็เด้งหลุดทันที บางทีมันก็ขึ้นว่าติดบัคอะคับ แต่ว่าเข้าRa2ธรรมดาได้นะคับ ส่วนเกมส์พวกC&C3 , Crysis มันไม่เหงมีปัญหาเลย

อาจจะเปนเพราะเกมส์ หรือลองลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ดู

Comment

ผมว่ามันเล่นนะ ตัวยูริที่ลงมันไม่สมบูรณ์หรือป่าวครับมันเลยเด้งเข้าเกมไม่ได้

Comment

คือว่าไอ้ตัวยูริอะคับ ผมลงแผ่นแท้เลยอะ แล้วก็ลงแบบไม่ขัดข้องเลย แบบว่าโหลดทีเดียวจบ แต่ก่อนหน้านั้นผมใช้ GF 6600 LE มันเล่นได้ แต่พอเปลี่ยนเป็น GF 8600 GT มันก็เล่นไม่ได้เลย

Comment

ดันๆ

Comment

ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่น Driver VGA ท่านดูครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

รบกวนอีกนิดนะคับ คือว่าต้องใช้ Driver VGA รุ่นไหนหรอคับที่มันไม่มีกับพวกเกมส์มั้งคับ
                ( ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่เดี๋ยวมันจะดูไม่ดี )

Comment

ก็ลองโหลดตัว WHQL มาลองจิงับ ....

Comment

เคยเป็น ไปคริกขวาที่ช๊อคคัดของเกมส์แล้วตั้งให้มันรันวินโด95 ก็ใช้ได้ละ
                    properties/compatibility/

Comment

ลองเปลี่ยน Driver ดูครับ

8600GT เมื่อก่อนเคยใช้แต่ 169.21 เก่ามากละ

Comment

Originally posted by ammarin40 View Post
                        เคยเป็น ไปคริกขวาที่ช๊อคคัดของเกมส์แล้วตั้งให้มันรันวินโด95 ก็ใช้ได้ละ
                        properties/compatibility/

ขอบคุงมากคราบ ใช้วิธีนี้ไม่ต้องลงอะไรใหม่เลยเหอะๆ เล่นได้ละคับ

Comment

วิธี้นี้ได้ผลกับในหลาย ๆ เกม หรือโปรแกรมด้วยนะครับ

Comment

จำไม่ได้อะคับ ถ้าเป็นเกมส์เก่าๆที่รัน 95,98 me พอมาใช้ xp เปิดแล้วอาการอย่างนี้สวนใหญ่ใช้ได้อะคับ

Comment

Working...
                            X