Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 4800+@M2N ใส่ตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 4800+@M2N ใส่ตัวไหนดี

ตอนนี้ผมใช้ x2 4800+ 2.5 OC 2.7 ( มากกว่านี้ดับครับสงสัย Power ไม่พอ )
    ซิ้งเดิม Idle อยู่ 30-35 Full ประมาน 50
    ตอนแรกเล็ง TrueBlack 120 ไว้ครับ แต่หลังจากที่เข้ามาอ่าน
    Hyper 212 พัดลม 2 ตัวกำลังมาแรง (คุ้มกับค่าตัว ประมาน 2000) รึป่าว

1.อยากถามว่าถ้าผมใส่ในระบบผมแล้ว มันจะออกมาลักษณะไหนครับ (ซิ้งตั้งฉากกับการ์ดจอหรือว่าขนานกับการ์ดจอ) ทั้ง 2 ตัวเลยนะ TB กับ Hyper
    2.ถ้าผมมีงบ 2000 จะเล่น Hyper 2 Fan หรือตัวอื่นดีครับ

ปล.Hyper 212 ราคาเท่าไหร่แล้วที่ไหนมีขายบ้างครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ THX ครับ

ตื่นมาดันครับ

ไม่เห็นมี Comment

Comment

1.อยากถามว่าถ้าผมใส่ในระบบผมแล้ว มันจะออกมาลักษณะไหนครับ (ซิ้งตั้งฉากกับการ์ดจอหรือว่าขนานกับการ์ดจอ) ทั้ง 2 ตัวเลยนะ TB กับ Hyper
      แบบในลายเซ็นผม พัดลมเป่าออกหลัง

และถ้าใส่เคสก็เป็นแบบนี้

2.ถ้าผมมีงบ 2000 จะเล่น Hyper 2 Fan หรือตัวอื่นดีครับ
      TUNIQ tower 120 1790 บาท

ปล.Hyper 212 ราคาเท่าไหร่แล้วที่ไหนมีขายบ้างครับ
      1200-1300 tkcom /jedi cool
      Last edited by kgb99; 10 Oct 2008, 12:12:06.

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        แบบในลายเซ็นผม พัดลมเป่าออกหลัง

และถ้าใส่เคสก็เป็นแบบนี้

TUNIQ tower 120 1790 บาท

1200-1300 tkcom /jedi cool
        ขอบคุณครับ

Comment

ทูนิค +1

Comment

Tuniq ครับ คุ้มได้พัดลมปรับรอบได้ด้วย

Comment

Tuniq ผมกะลังเล็งอยู่

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นและคำตอบนะครับ

เมื่อวานไปซื้อมาล่ะครับ TB + Smart Fan TT และ CM 690

ใช้ไป 1 คืนก็ถือว่าเย็นกว่าเดิมเย๊อะ

ปล.โชคดีครับ

Comment

เล่น ทรูแบ็คเลยเหรอ อิอิ

Comment

Working...
                  X