Announcement

Collapse
No announcement yet.

ีups syndome ระเบิดรอบ2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ีups syndome ระเบิดรอบ2

ปิดกระทู้แล้วครับ-!@#$%

มันคือ ups ของ syndome รุ่น sz-pro 501 ครับ ซื้อมาราคา 3000 กว่าบาทแหนะ
    แต่ทำไมมันถึงระเบิดได้ตั้ง2ครั้งแล้ว

ในเหตุการณ์ระเบิดครั้งแรก ผมพิมพ์งานอยู่ อยู่ดีๆก็เกิดเหตุการ์ณไม่คาดฝันขึ้น แสงนั้นมืดลง อ่อไฟดับนั่นเอง แล้วสักพัก ไฟก็สว่างขึ้น พร้อมกับเสียงดัง ปึ๊มๆ! แล้วก็มีควันสีขาวๆลอยออกมาจากเครื่อง ups แล้วมันก็ใช้ไม่ได้อีก แล้วพอวันเสาร์ก็นำมันไปเข้าศูนย์
    อีกสองอาทิตย์ต่อมา ก็ได้รับเครื่องupsคืนมา แล้วก็ใช้ได้เป็นอย่างดี จนกระทั่งวันนี้ เหตุการณ์นั้นได้กลับมาอีกครั้งหนึ่ง กำลังนั่งฟังเพลง อยู่ดีๆ ไฟก็ดับอีก และไม่นานไฟก็มา พร้อมกับเสียง ปึ๊มๆ! อีกแร้ววว แต่ดังกว่าเดิม แล้วก็มีควันเยอะกว่าเดิมอีกแหนะ แต่คราวนี้มันยังเปิดได้อีกอ่าา แต่ตอนปิดมันก็ร้องอยู่ตลอดเลย แต่ไม่กล่าใช้หรอกครับ กลัว!!
    ภายนอกของเครื่องups ไม่เป็นอะไรเลยครับ แต่จะมีกลิ่นเหม็นไหมอยู่ข้างใน แล้วอปุกรณ์อื่นๆไม่มีอะไรเสียหายทั้ง2ครั้งเลยครับ

ยี่ห้อนี้ผมว่ามันดีแล้วนะ แพงด้วย มันยังระเบิดได้เลยตั้ง2ครั้ง แล้วไอ้ที่มันขายถูกๆ ยี่ห้ออะไรไม่ก็ไม่เคยได้ยิน มันจะเป็นยังไงหนอออ...
    Last edited by ton_tpd; 23 Sep 2009, 12:06:46.

โดนลอบวางระเบิดหรือเปล่าครับ
    (เห็นเขากำลังฮิต)

Comment

หงะ...
      เปนนนไปได้... - - "

Comment

ปกติระเบิดใหม้นี่เครมศูนย์อื่นไม่รับนะครับ แปลว่าประกันซิมโดมดีอย่างที่โฆษณาไว้จริงๆ

Comment

ประกันก็ดีครับ แต่จะมีระเบิดครั้งที่3หรือไม่

Comment

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับการใช้เกินกำลังไฟหรือเปล่า ที่เป็นสาเตุให้เกิดระเบิด

Comment

Originally posted by ton_tpd View Post
              มันคือ ups ของ syndome รุ่น sz-pro 501 ครับ ซื้อมาราคา 3000 กว่าบาทแหนะ
              แต่ทำไมมันถึงระเบิดได้ตั้ง2ครั้งแล้ว

ในเหตุการณ์ระเบิดครั้งแรก ผมพิมพ์งานอยู่ อยู่ดีๆก็เกิดเหตุการ์ณไม่คาดฝันขึ้น แสงนั้นมืดลง อ่อไฟดับนั่นเอง แล้วสักพัก ไฟก็สว่างขึ้น พร้อมกับเสียงดัง ปึ๊มๆ! แล้วก็มีควันสีขาวๆลอยออกมาจากเครื่อง ups แล้วมันก็ใช้ไม่ได้อีก แล้วพอวันเสาร์ก็นำมันไปเข้าศูนย์
              อีกสองอาทิตย์ต่อมา ก็ได้รับเครื่องupsคืนมา แล้วก็ใช้ได้เป็นอย่างดี จนกระทั่งวันนี้ เหตุการณ์นั้นได้กลับมาอีกครั้งหนึ่ง กำลังนั่งฟังเพลง อยู่ดีๆ ไฟก็ดับอีก และไม่นานไฟก็มา พร้อมกับเสียง ปึ๊มๆ! อีกแร้ววว แต่ดังกว่าเดิม แล้วก็มีควันเยอะกว่าเดิมอีกแหนะ แต่คราวนี้มันยังเปิดได้อีกอ่าา แต่ตอนปิดมันก็ร้องอยู่ตลอดเลย แต่ไม่กล่าใช้หรอกครับ กลัว!!
              ภายนอกของเครื่องups ไม่เป็นอะไรเลยครับ แต่จะมีกลิ่นเหม็นไหมอยู่ข้างใน แล้วอปุกรณ์อื่นๆไม่มีอะไรเสียหายทั้ง2ครั้งเลยครับ

ยี่ห้อนี้ผมว่ามันดีแล้วนะ แพงด้วย มันยังระเบิดได้เลยตั้ง2ครั้ง แล้วไอ้ที่มันขายถูกๆ ยี่ห้ออะไรไม่ก็ไม่เคยได้ยิน มันจะเป็นยังไงหนอออ...

ใช้ตัวเดียวกันกับ ของท่าน จขกท เลย ซื้อมา 3200 ฿ ใช้มา 2 เดือนละ

(แล้วผมจะรอดใหมเนี้ย หุหุหุ)

Comment

ผมใช้ Gold Series อะ ปีนิดๆละ อิอิ

Comment

ของท่าน TWK. รับรองสูงสุดกี่ Watt หรอครับ

Comment

เวนกำ

ดีน่ะ มันไม่พาอะไรในเครื่อง พรึบ ควันขาว ลอยออกมาด้วย

Comment

ของผม400 wattครับ แต่ผมว่าไม่น่าใช้ไฟเกินนะ เพราะรุ่นนี้ถ้าโหลดเกิน มันจะมีไฟขึ้นไปถึงขีดสีแดง แล้วก็มีเสียงประมาณ3วินาที แล้วมันก็จะปิดเครื่องเองเลยครับ ของผมเวลาเปิดใช้อุปกรณ์ทั้งหมด ก็แค่ขีดที่ 3 เองครับ (มีทั้งหมด5ขีด)

Comment

มันคงมีระบบตัดไฟหนะครับ คอม+อุปกรณ์อื่นๆ ถึงไมเป็นอะไรเลย แต่อยากให้มีระบบตัดไฟก่อนระเบิด - -"
                        ควันสีขาวแล้วแถมกลิ่นเหม็นทั้งห้องเลย เหอๆ

Comment

Originally posted by Apest View Post
                          ของท่าน TWK. รับรองสูงสุดกี่ Watt หรอครับ

400 วัต ครับ แต่เครื่องผมโหลดสูงสุด 400 วัต นิด ๆ
                          (ไม่ได้ใส่สายไฟมอนิเตอร์ด้วย วัต UPS ไม่พอ ใส่รันเกมส์ดับครับ การ์ดจอตัวเดียวกินไฟสูงสุดที่ 290 วัต เลย ไม่ใหว )

Comment

PSU อะไรครับ ถ้าห่วยๆอาจจะกระชากไฟจน UPS ระเบิด

Comment

รบกวนหน่อยจิคับ คือตัวของผมมันไม่รู้อะคับว่ามันรองรับกี่วัตมันบอกแค่700VAอะคับ พอดีมันโบราณอยู่อะคับจะ6ปีแย้วง่าอยู่มา5ปีแบตเจ้งบวมอืดเกือบงัดไม่ออกพอเปลี่ยนใหม่ผมก็ใช้มาได้ซักปีนึงได้ละคับตอนนี้ยังปรกติดี รบกวนอีกอย่างเกี่ยวกะUPSนะคับไอโบราณของผมเนี่ยมันเขียนว่า ยูพีเอส & สเตบีไรด์เซอร์ ไอ สเตบีไรด์เซอร์มันคืออะไรเหรอคับ

Comment

Working...
                              X