Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ AMDx2 4800+ อยู่อ่ะครับไม่ oc นะ แต่จะอัพการ์ดจอใหม่เป็น 4850 มันจะเวิร์คไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ AMDx2 4800+ อยู่อ่ะครับไม่ oc นะ แต่จะอัพการ์ดจอใหม่เป็น 4850 มันจะเวิร์คไหม

พอดีผมใช้ AMDx2 4800+/ MB ECS Geforce7050M-M / RAM 2G อยู่อ่ะคับ ไม่ oc นะแต่อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เป็น HD4850 อ่ะคับ มันจะเวิร์คไหมอ่ะ CPU กับ บอร์ด มันจะไหวรึเปล่าอ่ะคับ หรือจะแนะนำเป็นตัวอื่นดีอ่ะคับ เล่นเกมส์พวกเกมส์ออนไล sa/sf/cabal/Dota เกมธรรมดาพวก NFS แต่ไม่ค่อยเล่นเกมพวกเกมหนักๆอ่ะคับ แต่ก็อยากเอามาไว้เผื่ออนาคตอยากเล่นมั่งอ่ะคับ อยากรู้ว่าเอา 4850 มาจะเวิร์คไหมอ่าคับ อันเก่าผมเป็น X1650pro 512mb ddr2 128bit อ่าคับ หรือจะแนะนำเป็นรุ่นอื่นๆ ค่ายอื่นที่ต่ำกว่านี้กะได้คับ พอดี PSU ผม450w เองอ่ะมะรู้จะพอไหม ถ้าไม่พอแนะนำเป็นตัวอื่นที่ต่ำกว่ากะได้คับผม ขอราคาด้วยนะคับ แต่ถ้าเอา4850มาก็คงต้องกินมาม่าไปอีกนาน

ช่วยแนะนำทีนะคับ พอดีผมเป็นเด็กใหม่อ่ามะค่อยรู้เรื่องอ่ะคับ
    Last edited by ongdekdeee; 10 Oct 2008, 03:13:46.

ดีครับ เพราะมันแรงกว่าครับ

Comment

แล้วมีรุ่นอื่นจะแนะนำอีกไหมอ่าครับ

Comment

4870 ครับ

Comment

อิอิ ขอบคุณคับ
          Last edited by ongdekdeee; 10 Oct 2008, 03:17:41.

Comment

450 วัตแท้เปล่าครับ ถ้าแท้ก็น่าจะพอ ต้องดูอุกปกรณ์ในเคสแยะเปล่า

Comment

8800GT คับ 450 วัตปลอม(ตะกี๊พิมกากลืมตัว) ผมยังเอาอยู่ ราคามือ 2 ราวๆ 3500

Comment

มะรู้แท้ป่าวอ่ะคับ เปลี่ยนมา450บาทเองอ่ะคับ ของneolution ที่ร้านเค้าบอกว่าตัวนี้ก็ใส่9800GTได้ แต่อุปกรณ์ต่างๆก็ปกติเหมือนคอมทั่วไปอ่าคับไม่ได้แต่งไร แต่มีพัลมที่ฝาเคส 1 ตัว แล้วก็หลังเคส 1ตัวคับ หรือถ้า PSU ไม่ไหวจริงๆ แนะนำเป็น การ์ดจอรุ่นต่ำกว่าก็ได้ครับ ขอราคาด้วยนะคับ แต่มะมีตังเปลี่ยนPSUใหม่อ่าคับ งั้นขอเปนการ์ดจอที่ใส่PSUเก่าได้ละกันคับ
                Last edited by ongdekdeee; 10 Oct 2008, 03:19:23.

Comment

Delux Dlp-34a

Comment

เปลี่ยน VGA และ PSU เลยดีกว่าครับ แรงแน่นอน.....

Comment

ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ค่ายไหนกะได้ หลายๆซีรี่เลยกะได้คับ เพื่อจะได้เหลือตังไว้กินหน๋มมั่ง อิอิ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำคับ
                      Last edited by ongdekdeee; 10 Oct 2008, 02:59:43.

Comment

เอา ATI 1950 PRO 256 MB 256 BIT ของผมป่าว อิอิ แอบเนียน

ตัวนี้ก็แรงน่าดูนะ ไม่ทานไฟมาก (นั่น โฆษณาขายของอีก อิอิ)

Comment

4850 แหละ Work แน่นอน

Comment

สนใจ HIS 4850 Turbo ไหมหละครับขายให้ 5700 เนียนขายของซะเลย

ประกันเริ่ม เดือนที่แล้ว TK By Dcom

Comment

ถ้าpsuไม่ดีไม่นิ่งอย่าไปปรับระดับการฟฟิกภาพเกมส์จนสุดแล้วเล่นนะpsuลาโลกแบบผมแน่

Comment

Working...
                              X