overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 54

Thread: เกมไหนที่คุณว่ามันและสนุกและไม่น่าเบื่อ:มาเลยครับ

OverclockZone Member Interslink's Avatar

Default เกมไหนที่คุณว่ามันและสนุกและไม่น่าเบื่อ:มาเลยครับ

เกมไหนที่คุณว่ามันและสนุกและไม่น่าเบื่อ
    หมายเหตุ:ข้อบังคับ
    ไม่จำแยกประเภทเกมส์
    ไม่แบ่งแยกค่ายเกมส์
    ไม่แบ่งแยกแนวเกมส์
    ไม่แบ่งปีผลิตหรือภาคของเกมส์
    ไม่จำเป็นต้องเกมที่มีค่ายผลิต
    ไม่แบ่งเครื่องเล่น
    ***ได้ตามสบายไม่มีข้อจำกัดแม้แต่อย่างใดเลย***
    ***แต่ต้องไม่เป็นเกมลามกนะครับ เช่น เกมตามเว็บxxx***
    ****อันนี้ขอห้านเด็ดขาดเลยครับ****
    *ได้หมดครับโพสมา ทั้ง PC PS1 PS2 PSP PS3 XBOX XBOX360 GB DS N64 GC WII*
    ---ต้องเป็นเกมที่คุณชอบนะครับ----------ขอขอบคุณทุกท่าน-------------------------
    JUKING ขอสร้างสีสันอีกงาน arashi_989...

OverclockZone Member Interslink's Avatar

เกม:FINAL FANTASY XII [12]
    แนวเกม:RPG
    ค่าย:SQUARE ENIX
    คะแนนส่วนตัว:เกม:8 ภาพ:9 เสียง:9 เนื้อเรื่อง:10 รวม:9.5
    เหตุผล:เป็นเกมที่เล่นไม่เอเป็นเกมRPG OFFLINEแต่สนุกกว่าMMORPGเสียอีกนุกมาก
    ข้อดี:มีเก็บเลเวล มีทำเควส มีผ่านด่าน ภาพสวย เพลงไพเราะมากๆ

***ใครจะโพสตอบก็ทำตามนี้เลยครับ***
    [ตัวอย่าง]

OverclockZone Member Hangger's Avatar

Diablo ครับเล่นเท่าไหรก็ไม่เบื่อเลยอิอิ
    คะแนนส่วนตัว:เกม:9 ภาพ:7.5 เสียง:7 เนื้อเรื่อง:9 รวม:เอาไป 9 อิอิ

OverclockZone Member

เกมส์ : O2JAM
    แนวเกมส์ : Music
    ค่าย : E-Games
    คะแนนส่วนตัว : เกมส์:10 ภาพ:7 ละกัน(เกมส์นี้ไม่เน้นภาพ) เสียง:9 เนื้อเรื่อง:ไม่มี เอาไป 9 ครับ เชียร์สุดตัว... อิอิ

แต่ช่วงหลังนี้เริ่มน่าเบื่อแหละ..
    Last edited by copper; 25 Jan 2007 at 20:12:49.

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ผมยกให้ need for speed most wanted version ps2ครับ ภาพสวยหรู เล่นไม่เคยเบื่อ ตอนนี้ผมเบื่อคาร์บอน หันกลับไปเล่นmwอยุ่ครับ ขับเล่นแล้วมนั มันส์จิงๆ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

dokapon นี่ซิเจ๋ง...

เกม:dokapon
    แนว:RPG
    ค่าย:unknow
    ให้ 10 เลย ภาพไม่สวยพระเอกไม่หล่อ เล่นอยู่เดิม แต่นุกไหม นุกมากกกกก [PS1]

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ผมว่าไม่มีอ่ะ

เล่นไปนานๆมันก้อเบื่อหมดทุกเกมแหละคับ

มีแต่เบื่อแล้วกลับมาเลนใหม่ก้อสนุกแล้วก้อเบื่อไปพักแล้วกลับมาเล่นใหม่

นี่ Ragnarok คับ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

ของผม ตอนนี้ House of the Dead ทุกภาคคับ เล่นมันได้ทุกวัน ทั้งวัน ไม่เบื่อมั่งหรือไงไม่รู้ ภาค1-3เล่นในคอม ส่วนภาค4ต้องถ่อไปเล่นมอลล์งาม รอมันลงคอมอยู่ ปลายปีนี้มั้ง

Mac Addict User tassapon's Avatar

ยิงไข่คับ หนุก เล่นได้ทุกวัย

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

minesweeper
    ค่าย microsoft
    เล่นมาตั้งแต่Win95 จนถึงvista
    ว่าแต่95มันมีรึเปล่าไม่แน่ใจเอาเป็นว่าเล่นมานานแล้วจนเดี๋ยวนี้เล่นแข่งเวลากับเพื่อนแบบง่าย ทำได้แค่15วิฯเองเพื่อนมันได้ตั้ง11วิฯจบ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

minesweeperไม่แน่ใจว่ามีตั้งแต่windowsไหน แต่จำได้ว่าผมเล่นกะwindows3.1คับ = =

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

ผมเล่น Daytona คับ อิอิ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

Quote Originally Posted by guru View Post
    dokapon นี่ซิเจ๋ง...
    รุ่นนี้ต้อง Dokapon ของภาค SFC แล้วครับ

เจ้าของกระทู้ เกิดไม่ทันเครื่อง อาตาริ แฟมิคอม เมก้าไดร์ฟ ซุปเปอร์แฟมิคอม แหงม ๆ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

classic ต้อง
    ซึบาสะ 2 (FC)
    Front mission (SFC)
    Front Mission : Gun hazard (SFC)
    46 ล้านปี (SFC)
    RAI (SFC)
    โชมาไคมูระ (SFC)
    TOP GAER (SFC)
    Final Fantasy 1-3 (FC)
    Final Fantasy 4-6 (SFC)
    Final Fantasy 7-9 (PS1)

เพียบครับ ไว้นึกออกแล้วจะ EDIT ให้ไปหาเล่นดู

OverclockZone Member hendrix's Avatar

GTA ครับ ชอบนาย CJ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

NFS Most Wanted ชอบที่เนื้อเรื่องกับการกินทรัพยากรเครื่องที่ไม่มากนักเมื่อเทียบกับ carbon
    Mario ครับ มันทุกภาค ตั้งแต่ FC-N64[Gamecube กับ Wii ไม่มีปัญญาซื้อครับ]
    Mario Kart ด้วยครับ
    Castlevania Symphony of the Night ชอบเนื้อเรื่องครับ หนุกดี

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

สนุกและไม่น่าเบื่อ

DownTown กับ Bomber Man ครับ เล่นกับเพื่อนหลาย ๆ คน

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member ECHO's Avatar

Solitaire

Ricochet lost worlds ลูกบอลเด้ง เล่นตอนรอดาวน์โหลดจากเวบ

Battlefield2 ขับ ฮ.เล่นวันละ ชม.เมื่อว่าง

Farcry ถ้านึกถึง ก้อไปเปิดเล่น

Ghost Recon AW อันนี้เล่นยังม่ะจบ แต่คิดว่าจะวนเล่นเรื่อยๆ

vango
    Guest

เกมในดวงใจ2เกมนี้ที่เล่นมาเกิน3ปียังไม่เบื่อเลย
    dokapon-PS1-เล่นกะเพื่อนอีก3คนมันสุดๆสนุกได้หลายปีแล้ว
    Hero3-shadow of dead-PC-เกมนี้เล่นมา5ปีแล้วยังสนุก

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks