overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ทำยังจะกด AMD 2500+xp ลงได้ครับ

สาวก AMD คนหนึ่ง
    Guest

Default ทำยังจะกด AMD 2500+xp ลงได้ครับ

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สาวกเอเอ็มดี ทุกคน ผมขอความคิดเห็นด้วยและความช่วยเหลือด้วยครับเพราะผมใช้เจ้า Barton 2500+ xp ทำผมร้อนจุตูดเลยครับ ผมเปิดแค่เครื่องเข้าไปออสอุณหภูมิพุ่งขึ้นถึง55 องศาเลยครับ พอเล่นเกม+ทำงานหนักๆ เอาเลยครับซัดไป 60 องศาเห็นแล้วร้อนมากอันนี้ผมเปิดฝาเครื่องทั้ง 2 ข้างพัดลมเปิดจ่อ อ่อลืมบอกไปครับผมใช้สเปกนี้นะครับ
    CPU 2500+xp Barton@3200+
    แรม1 GB * 2
    ฮาร์ดดิส 250 Seagate Baracuda SATA
    การ์ดจอ 6800 GT / 256/ 256
    เมนบอร์ด GIGABYTE / GA-7n400 Pro2 /
    ใครมีวิธีช่วยบอกทีนะครับหรือถ้าบอกสเปคใหม่ให้ก็ได้นะครับงบ 50000 บาทครับ
    ปล.ขอบคุณพี่น้องสาวกเอ็มทุกท่านที่เข้ามาอ่านและขอบคุณทุกคำวิจารณ์ครับ ( AMD จงอยู่คู่กับคุณตลอดไป)

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ก็เครื่องมันแรงนี้ครับ นั้นตามสูตรเลยนะครับ 2500@3200

็HYPER6 ซิครับ

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ลืมดู งบ 50000 ก็ ถอยมันใหม่เลย รุุ่นใหม่ เย็นสุดขั้วครับ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

5หมื่น ก็ถอยใหม่เลยดีกว่าครับ แล้วตัวเก่า หาซิงค์ดีๆมาแปะซักอันก็แจ๋วแล้ว

OverclockZone Member alizt's Avatar

ทำไปก็ไม่คุ้มคับ ลอยไว้ที่ 60 องศาก็ไม่ไหม้หรอก

งบ 5 หมื่นเอาไปประกอบใหม่ เงินเหลือไปเลี้ยงสาวซะด้วยซ้ำ

OverclockZone Member backtitan's Avatar

Default ผมว่าไม่ต้องทำอะไรเลยจะดีกว่านะครับ

ตัว xp 2500 อุณภูมิที่อยู่ระหว่าง 55 - 60 องศา เป็นเรื่องปกตินะครับของผมและเพื่อนที่ใช้กันที่อุณหภูมิห้อง 37 องศา ความร้อนมันก็ราวนี้ ๆ ใช้มา 3 ปี แล้ว เปิดโหลดบิททั้งวันทั้งคืนไม่เห็นเป็นไรเลย

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

ขอบคุณสาวกเอเอ็มดีทุกท่านที่ตอบกระทู้นะครับช่วยแนะนำด้วยนะครับเด็กใหม่ไรความรู้ ดังงบที่บอกไปข้างต้นนะครับ 50000 บ. ช่วยจัดสเปกที่เผื่อขาดเหลือ 10000 บ. ครับ
    ปล.ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำวิจารณ์ก๊าบบบบบบบบบบบบ

OverclockZone Member

ผมว่ามันร้อนไปนะ ยกเว้นไฟเกิน 1.7

X dream
    Guest

ลองไปเดินหาซื้อ heatsink : Thermalright SLK900A (ราคาตัวละ 950 บาท ...ผมเดินที่พันธุ์ทิพย์วันก่อน...เห็นมีหลงเหลืออยู่แถวๆ ชั้น 3 หรือ 4 นี่แหละ แถวหลังๆ )
    และเดินไปถามหาพัดลม TMD ที่ร้าน Busitek ดูนะครับเผื่อว่ายังมีอยู่ (ตัวละ 450 บาท)

เมื่อจับคู่กันระหว่าง Thermalright SLK900A + TMD fan + ซิลิโคน (Hellfreezer)... รับรองว่าจะสามารถคุมอุณหภูมิได้ไม่เกิน 45 องศาแน่นอน

*Set ของผม Thermalright SLK900A + TMD fan + ซิลิโคน (Hellfreezer)...
    - กับเซ็ท Barton 2500+... อุณภูมิอยู่ที่ 39-43 องศาเท่านั้น
    - กับเซ็ท Barton 3200+(แท้ๆ) อุณภูมิอยู่ที่ 41-47 องศาเท่านั้น

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ชุดเก่าจะปล่อยก้อบอกกานนะคับ อิอิ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ความร้อนไม่ถึง 65 องศาไม่ถือว่าร้อนครับ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

แสดงว่า ไม่ทันตำนาน นกไฟ Tunderbird

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

อ่อโทษทีครับช่วยจัดสเปกให้ทีนะครับตามงบข้างบนเผื่อผมอาจจะออกใหม่ครับ 50000 บ.ที่บอกไว้จ้าและขอบคุณทุกคำตอบจ้าพี่น้องเพื่อน (ขอให้ AMD อยู่กับท่านตลอดไป)

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

รอท่าน wikorn ครับ เด่วพี่เค้าจัดให้
    แล้วผมเอาของพี่เค้าไปแปลงเอาตัวอื่นมาใส่ให้เป็นอีกทางเลือกล้ะกันครับ

OverclockZone Member Tackichi's Avatar

Quote Originally Posted by กบในกะลา View Post
    แสดงว่า ไม่ทันตำนาน นกไฟ Tunderbird
    ผมว่าไม่ใช่นกไฟนะ เป็นนกย่างซะมากกว่า เคย cpu เห็นไหม้มากะตาเป็นครั้งแรกก็เจ้ารุ่นเนี้ยหละ

แต่เด๋วนี้ amd เค้าพัฒนาแล้ว ไม่ร้อนเหมือนแต่ก่อน

สำหรับ จขกท (จับไข่กระเทย) ผมว่าหา zink ใหม่ ที่ก้นเป็นทองแดงฟินเป็นอลูมิเนี่ยม

แล้วเอาพัดลมแรง ๆ ติดไปหน่อย ก็อยู่ละ เห็นมีของอยู่ร้าน jedi รู้สึกจะ thermalright มั้ง 450 แจ่ม

เก็บ 5 หมื่นไว้กินหนมก่อน เด๋วมันมีตัวใหม่ออกมาเรื่อย ๆ แต่ถ้ารีบซื้อก็ลุยเลยครับ

ซื้อก่อน ได้ใช้ก่อน ตกรุ่นก่อนด้วย

Quote Originally Posted by กบในกะลา View Post
    มันสุดยอดจริงๆ ทุกวันนี้ยังใช้อยู่เลย เคยทำสถิติ 87C ใช้งานได้ปกติมาแล้วครับ นกย่าง

อันนี้ถึงเจ้าของกระทู้ครับ

AMD X2 3800+ 6500
    ASUS M2N-E 4000
    RAM คอร์แช XMS2 800 1Gx2 12000
    PCI-E X1950PRO 8900
    HDD 160Gx2 RAID2 5000
    DVDRW 1500
    CASE 1000
    PSU ENERMAX 460W 2500
    LCD 19." เดินดูเอาเองที่ถูกใน 9000 ไม่น่าเกิน เหลือๆครับชุดนี้ ถ้าชอบ AMD ไม่ปลี่ยนใจไปหา CONROE นะครับ

OverclockZone Member jetsomrerk's Avatar

โห...
    คุณ วิกร จะเอาไปปล่อยกระสวยอวกาศรึไงครับ
    เล่นซื้อซะคุ้มเลย สเป๊คนี้เล่นได้ถึงชาติหน้าเลยนะนิ
    อิอิ

Quote Originally Posted by jetsomrerk View Post
    โห...
    คุณ วิกร จะเอาไปปล่อยกระสวยอวกาศรึไงครับ
    เล่นซื้อซะคุ้มเลย สเป๊คนี้เล่นได้ถึงชาติหน้าเลยนะนิ
    อิอิ
    ก็ขอมา 5 ก็จัดให้ 5 ไงครับ
    จขกท ยังมีอีก 1หนื่นสำรองเลย หรือจะเอา 60000 เลยใหมครับ จขกท อิอิ

OverclockZone Member Kunio's Avatar
    อยู่ข้างๆสาวแว่นตลอดไป...ว่าแต่จะไปหาไหนอะ ?

OCแล้วก็งั้นเหระคับ....Dry ice Socket a...อิอิ คง -2 -3 องศาคับ

OverclockZone Member Drift's Avatar

Barton เทพจำแลง คุณเข้าใจมัน มันก็เข้าใจคุณ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks