Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซวยแล้วครับ ซื้อs42มาแต่ไม่ได้พลิกเครื่องดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bask512230 View Post
    สลับการ์ดจอ เป็นยังไงเหรอคับพี่

มาเสริมให้ว่าตอนนี้มีแค่2ยี่ห้อ3รุ่นที่มีระบบไฮบิดสลับกาดจอแยก คือเบนคิวs42 กับโซนี่2รุ่น

Comment

กำ มันไม่มีผลต่อประกันหรอกครับ = =" จากรูปนี้อยู่ตรงช่อง HDD รือครับผมแกะเปลี่ยนอยู่น่ะไม่มีปัญหาหรอกครับ ลองคิดดูแค่สติกเกอร์ บางทีใช้งานไปขูดขีดถลอก ก็ไม่ต้องเคลมกันพอดีซิครับ ^^ เค้าดู ID เครื่องครับ ไม่ต้องเคลียด อย่าไปแกะสติกเกอร์ด้านในเข้าแล้วกันครับ ดูจากรูแปล้วส่งสัยติดครั้งแรกไม่ปิดรูน๊อตเลยลอกติดใหม แต่ยังไงก็ไม่ควรจะเป็นแบบนั้น ออกจากร้านมาแล้วมันไม่รับหรอกครับ ไม่ว่าร้านไหน

Comment

ผมว่านะมันคงแกะผิดที่อ่ะครับ

Comment

ให้ที่ร้านลงวินโดว์ให้รึเปล่าครับ ผมไปมาเห็นที่ร้าน jib เค้าถอดฮาร์ดดิสออกมาลงวินโดว์ทุกตัวเลยครับ

ปล.ผมไปมาเมื่อ 3-4 อาทิตย์ที่แล้ว เห็น s42 ตัวนึงที่ร้านถอด hdd มาลงวินโดว์อยู่ไม่รู้ใช่ของคุณรึเปล่า (^__^)

Comment

หากาวแปะใหม่ครับ ให้ตรงๆ

Comment

ถ้าvoidตรงHDDขาดมันจะหมดประกันแค่HDDครับไม่ได้เหมารวมถึงประกันทั้งเครื่อง สำหรับBenQนะ

Comment

สรุปว่าเป็นเพราะทางร้านถอดHDDไปลงโปรแกรมให้ครับ ประกันหน้าร้านก็ยังได้เหมือนเดิม

แต่ทางศูนย์เค้าบอกว่าถ้ามีลอยลอกก็หมดประกัน ยังงี้เอาไงดีล่ะครับ

เฮ่อเซง Ghost จากUSBไม่ได้หรือไงวะ..
                Last edited by [noob]x2; 10 Oct 2008, 16:15:53.

Comment

Originally posted by [noob]x2 View Post
                  สรุปว่าเป็นเพราะทางร้านถอดHDDไปลงโปรแกรมให้ครับ ประกันหน้าร้านก็ยังได้เหมือนเดิม

แต่ทางศูนย์เค้าบอกว่าถ้ามีลอยลอกก็หมดประกัน ยังงี้เอาไงดีล่ะครับ

เฮ่อเซง Ghost จากUSBไม่ได้หรือไงวะ..

ผมว่าลองคุยกับศูนย์เบนคิวดีๆ ว่ารอยมาจากร้านไม่ใช่เราทำ

เอาใบเสร็จไปโชว์เลย

Comment

พลิกดูด้วยคน ผมซื้อจาก JIB เชียงใหม่ง่า

Comment

นั้นดิครับ บอกศูนย์ไปเลย

Comment

Working...
                      X