Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าDVIคือไรอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าDVIคือไรอ่าครับ

คือผมไปซื้อคอมมาใหม่อ่ะครับ แล้วมันมีช่องDVIมาด้วย ผมไม่รู้ว่ามันคือช่องไรก็เลยไม่ได้เสียบไปเสียบแต่ธรรมดา แล้วมีHTMLคือไรอ่า ผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เท่าไรอ่ะครับ แล้วถ้าเสียบหมดนี่มันจะมีอะไรเกิดขึ้นไหม คือถ้าไม่เข้าใจคำถามก็ขอโทษด้วยนะครับ เพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เท่าไร

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

DVI คือช่องเสียบสัญญาณภาพแบบ Digital ดูที่การ์ดจอเป็นหัวสีขาว แบบเก่าคือหัวสีฟ้า D-Sub ถ้ามีแบบ DVI ทั้งที่จอและที่เครื่องคอม ต่อแบบ DVI จะดีกว่า

Comment

น่าจะ HDMI มากกว่า นะ

Comment

Working...
      X