Announcement

Collapse
No announcement yet.

NFS Prostreet สอนดริฟหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NFS Prostreet สอนดริฟหน่อยครับ

ดริฟไม่เคยเกิน 2000 เลยครับ เล่นไม่ค่อยเป็นอะ

แล้วใช้รถอะไรดริฟกันหรอครับ

อ่า ของผมใช้ rx7 นะ พยายาม ดริ๊ฟจากวงนอกอ่ะคับ แล้ว หักเข้าวงในเต็มที่เลย ดึงคลัช นิดหน่อย เลี้ยงความเร็วไว้เรื่อยๆอ่ะ คับ ถ้ามาจากวงนอกท้ายมันจะไม่ปัดออกนอกโซน น่ะคับ
    ถ้าโค้งกว้างหน่อย ยิง NOS ใส่ไปเลยจะได้ Bonus อีก ร้อยนึง ถ้าหลายโค้งติดต่อกันก็ ใช้ NOs ช่วยเลี้ยงความเร็วไว้ก็ได้คับ

อ้อ... อันนี้สำคัญ จะดริ๊ฟให้ได้คะแนน เยอะๆ ต้อง ดริ๊ฟด้วยความเร็วสูงๆคับ คะแนนจะลากไว้มาก + Bonus อีก 200 ไม่งั้น คะแนนแทบไม่ขึ้น

ถ้ายังซื้อ Rx7 หรือรุ่นอื่นไม่ได้ แนะนำ AE86 เลยคับ 16,000 ดริ๊ฟง่ายเหมือนกัน

**

Comment

ขอบใจมากๆ

Comment

ผมใช้ RX8 ครับ ได้ 40 อัพตลอดนะ ใช้ทุกอย่างระดับ 3 หมดแต่ใช้เบรกระดับหนึ่งนะครับ แล้วกดเบรกมือเป้นช่วงๆ

Comment

AE86 นึกถึงเรื่อง initial D ขับส่งเต้าหู้ 5555

Comment

คุณต้องซ้อม ซ้อม ซ้อม และซ้อม

Comment

Working...
            X