Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดชิป crossfire ใช้การ์ดจอ nvidia ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดชิป crossfire ใช้การ์ดจอ nvidia ได้มั้ยครับ

พอดีได้บอร์ดใหม่มา แล้วเสียบอุปกรณ์ จะลองเปิด ไม่มีภาพอะไรขึ้นมาเลย

ก็เดาไปต่าง ๆ นา ๆ ว่า power ไฟไม่พอบ้าง

หรือมันใช้ ชิป crossfire แต่เราใช้การ์ดจอ nvidia (การ์ดจอไม่เสียครับ เปิดกับอีกเครื่องเล่นได้อยู่)

หรือสุดท้าย บอร์ดเจ๊ง

ช่วยที คร๊าบ

ใส่ได้ครับ แต่ใบเดียวนะ

ลองเคลียใบออสดูก่อนครับ

เปลี่ยนบอร์ดใหม่ต้องลง วินโดว์ใหม่ด้วยครับ
    Last edited by kgb99; 10 Oct 2008, 12:16:23.

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ใส่ได้ครับ แต่ใบเดียวนะ

ลองเคลียใบออสดูก่อนครับ

เปลี่ยนบอร์ดใหม่ต้องลง วินโดว์ใหม่ด้วยครับ
      ปัญหาคือมันยังไม่มีไบออส หรืออะไรขึ้นจอสักอย่างเลยครับ

Comment

ลองใส่ทีละอย่างงับ ... ไล่แค่ cpu+ram+กาดจอ ก่อน งับ ยังไหม่ติดอีกก็ซักตัวละงับ

Comment

Working...
        X