Announcement

Collapse
No announcement yet.

1024 x 768 กับ VGA Ram 512 MB กับ 1 GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1024 x 768 กับ VGA Ram 512 MB กับ 1 GB

อยากรู้ว่าความละเอียด ที่ 1024 x 768

ถ้า VGA Ram 512 MB

จะแตกต่างกับ

VGA Ram 1 GB

หรือไม่อย่างไร ครับ

ขอบคุณครับ

Ram มันเน้นเกมส์ตัวใหญ่ๆ พวก 6-7GB

Bit มันเน้นจอใหญ่ ยิ่ง Bit มากก็ยิ่งดี

แต่ถ้า 1024x768 ไม่เห็นผลครับ

Comment

สัก 256M ก็เหลือแล้วครับ สำหรับ 1024*768

Comment

แล้วคุณใช้จอกี่นิ้วล่ะครับ?

Comment

resolution ที่ละเอียดมากๆ แรมมีผลคับ

แต่ที่ความละเอียดแค่นั้น จะมากจะน้อย ไม่ต่าง

Comment

512 พอเพียงและเพียงพอครับ

Comment

256Mb

ไม่พอนะครับ #3

ลองเล่นเกม Grid หรือพวก Crysis 1024*768 ดูสิ
              ปรับพวก AA กับ AF ขึ้นนิดหน่อย ก็เต็มละ

เล่นเทียบกับตัว 512 มาแล้ว
              สรุป จอเท่านี้เอา 512 เถอะครับ 1Gb เกินความจำเป็นเกิ๊น

Comment

ดูความเร็วแรมการ์ดเป็นหลักดีกว่าว่ากี่นาโนsec แต่อย่าต่ำกว่า512ก็พอแล้ว

Comment

128MB ยังสบายๆ
                  จอรับใหว 17" CRT เอง

Comment

ขอบคุณ ครับ ..

ดีและ จะได้ ไม่ซื้อมาเกินความจำเป็น ...

Thank you ...

Comment

Working...
                    X