Announcement

Collapse
No announcement yet.

MAC Pro หรือ Mac เท่ห์โปร ดี แนะนำหน่อยครับ ข้อดี ข้อเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ประท้วงครับ
    โดนพาดพิง
    แต่จริงครับ

Comment

3 สัปปะดาขึ้นไป นี่เครื่องที่โพสภาพเปงเดือนแล้วไม่เห็นมีไร พอดี ห้องกันฝุ่นด้วย 1ปีแล้วจะมาบอก 555+

ไม่ใช่แมคจริงๆ ดีอย่าง เรา Customize ได้ ว่าจะทำอย่างไรบ้าง iMac ผม (แมร่งเปลี่ยน5อะไรไม่ค่อยจะได้)

คุณ iamkai และคุณ tiatia ผมขอเบอร์ด้วยนะคับ เพิ่งเคลียเครื่องลืมเมมเบอร์คับ เดี๋ยวจะได้เอาไว้ติดต่อ*-*

PM มานะัคับ

Comment

Originally posted by wangtrirat View Post
        3 สัปปะดาขึ้นไป นี่เครื่องที่โพสภาพเปงเดือนแล้วไม่เห็นมีไร พอดี ห้องกันฝุ่นด้วย 1ปีแล้วจะมาบอก 555+

ไม่ใช่แมคจริงๆ ดีอย่าง เรา Customize ได้ ว่าจะทำอย่างไรบ้าง iMac ผม (แมร่งเปลี่ยน5อะไรไม่ค่อยจะได้)

คุณ iamkai และคุณ tiatia ผมขอเบอร์ด้วยนะคับ เพิ่งเคลียเครื่องลืมเมมเบอร์คับ เดี๋ยวจะได้เอาไว้ติดต่อ*-*

PM มานะัคับ
        รับทราบ PM ไปแล่ววววว..

Comment

อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำ

ขอถามอีกทีเรื่องความเสถียรเวลาใช้งานครับ ไม่ใช่เปิดเครื่องไว้เฉยๆนะ ครับ

มีใครตัดต่อหนัง หรือทำกราฟฟิคนานๆ มั่งยังครับ เอาซัก วันสองวัน เปิดอย่างอื่นไปด้วยนะ

คือทำหลายๆ อย่างพร้อมๆ กัน ไม่ต้องเป็นเดือนนะ

ชักสนแมคเท่ห์นะ เรื่องยืดหยุ่นในการอัพเกรดนี่แหละ

" ใครมีตังค์มันก็อยากเล่นแมคโปรกันทั้งน้านแหล่ะ "

คนไม่มีตังค์ก้ออยากเล่นครับผมว่า 55 แต่ แหม่ ถึงมีตังค์ก้อต้องคิดน่ะนะ ดูสภาวะเศรษฐกิจตอนนี้สิครับ มันไม่แน่ไม่นอน

โดยเฉพาะ ไอที จ่ายตังค์ปั๊บ คือราคาหายไปละเป็นวินาที ยิ่งซื้อใช้ส่วนตัวนะแบบ ฟรีแล๊นท์ ยิ่งคิดคครับ

Comment

คุณ wangtrirat จัดชุดแมคเท่ห์โปร ให้ซักชุดได้มะครับ ผมไม่ overclock นะ ไม่เน้นเลยครับ

เอาแบบธรรมดาๆ แต่ขอเสถียรๆ เนียนๆ เผื่อผมจะเอามาพิจาราณาครับ

ต้องการค่าเหนื่อยยังไง แจ้ง PM มาได้น่ะครับ

ติดตามดู ท่าทางจะบรรลุในด้านแมคแท้ แมคแท่

Comment

...
                Last edited by lpapal; 16 Oct 2008, 11:10:11. Reason: ขอโทษครับ มันขึ้นซ้ำ

Comment

Originally posted by lpapal View Post
                  ขอบคุณทุกคำแนะนำ

ขอถามอีกทีเรื่องความเสถียรเวลาใช้งานครับ ไม่ใช่เปิดเครื่องไว้เฉยๆนะ ครับ

มีใครตัดต่อหนัง หรือทำกราฟฟิคนานๆ มั่งยังครับ เอาซัก วันสองวัน เปิดอย่างอื่นไปด้วยนะ

คือทำหลายๆ อย่างพร้อมๆ กัน ไม่ต้องเป็นเดือนนะ

ชักสนแมคเท่ห์นะ เรื่องยืดหยุ่นในการอัพเกรดนี่แหละ

" ใครมีตังค์มันก็อยากเล่นแมคโปรกันทั้งน้านแหล่ะ "

คนไม่มีตังค์ก้ออยากเล่นครับผมว่า 55 แต่ แหม่ ถึงมีตังค์ก้อต้องคิดน่ะนะ ดูสภาวะเศรษฐกิจตอนนี้สิครับ มันไม่แน่ไม่นอน

โดยเฉพาะ ไอที จ่ายตังค์ปั๊บ คือราคาหายไปละเป็นวินาที ยิ่งซื้อใช้ส่วนตัวนะแบบ ฟรีแล๊นท์ ยิ่งคิดคครับ
                  5555+

Comment

Originally posted by surakit150 View Post
                    ตอนผมจะซื้อก็ตัดสินใจอยู่เหมือนกันครับว่า Dual ตัวเก่าก็พอหรือ Quad ดี แต่ไปๆมาๆ Quad ก็ได้เงินผมไป แถมยังเสียค่าแรมอันแสนจะโหดร้ายไปเพิ่มมาอีก 4 ให้เป็น 6 ถ้าถามผม จะอยู่นานๆก็ Quad ไปเลยดีกว่าครับ

ปล : Pro เท่ห์นี่ประกอบได้หรอครับ Xeon !!!
                    จริงๆ xeon ก้อประกอบได้นะครับ แต่คงหาของยากนิดนึง

เมื่อก่อนผมเคยให้ที่พันทิพจัดให้ แต่นานมากแล้ว ไม่รู้ร้านยังอยู่ไม๊

มันจะแพงไปหมดอ่ะ ทั้ง MB CPU RAM มีปัญหาเวลาหาแรมอัพเกรดเหมือนกันนะ จากที่เคย

แต่ที่สำคัญ ผมไม่รู้มันจะลง OSx ได้หรือเปล่า (ไม่มีความรู้)

ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะเอาแมคแท้ หรือ แมคแท่ นะครับ

ถ้าเอาแท้ คงเอารุ่นใหม่ Quad อย่างที่แนะนำล่ะครับ

อยู่ในช่วงเปรียบเทียบ ความเหมาะสม ความลงตัว

ปล. คาดว่า mac pro ต้นปีหน้า จะออกใหม่มะครับ

แต่แมคบุค + โปร + ACD ที่พึ่งออก ผมไม่ชอบซักอัน ยกเว้นเสปคดีขึ้น แค่นั้นเอง

อื่นๆ แย่ลงนะผมว่า โดยเฉพาะ ไอ้สไตน์ขอบดำ กะจอมันๆ เนี่ย ไม่ชอบจริงๆ

Comment

อยากลองลงชุด Skulltrail ดูจิงๆเรยนะ
                      8คอร์มหาประลัย

Comment

Originally posted by lpapal View Post
                        คุณ wangtrirat จัดชุดแมคเท่ห์โปร ให้ซักชุดได้มะครับ ผมไม่ overclock นะ ไม่เน้นเลยครับ

เอาแบบธรรมดาๆ แต่ขอเสถียรๆ เนียนๆ เผื่อผมจะเอามาพิจาราณาครับ

ต้องการค่าเหนื่อยยังไง แจ้ง PM มาได้น่ะครับ

ติดตามดู ท่าทางจะบรรลุในด้านแมคแท้ แมคแท่
                        PM ไปแร้วคับ ราคาในระดับโปร อยู่ช่วง 35000-85000 คับ แล้วแต่ จัดงานแบบไหน

Comment

ปูเสื่อ รอชม

Comment

อยากเห็น skulltrail ลงแมคเท่ห์จริงๆครับ

Comment

ปรกติผมใช้ทั้ง 2 อย่างทำงานนะครับ PC และ MAC แต่ไม่เคยลองลง OSX86 เลยไม่รู้จะบอกว่ามันเสถียรไหม หรือมีปัญหาไหม แต่ถ้าเน้นการใช้งานเฉยๆ และสนใจเฉพาะกับ OS เฉยๆ ก็เลือก OSX86 ก็ได้ครับ โดยส่วนตัวผมว่าพลังจริงๆของ OS X มันยังไม่ออกมาจนกว่าเจ้า 10.6 Snow Leopard มันจะออก เพราะมีหลาย Core จริงแต่ตัว OS ปัจจุบันยังดึงประโยชน์ออกมาใช้ไม่ได้เท่าที่ควร เลยไม่เห็นพลังของ Mac Pro จริงๆ
                              Attached Files

Comment

Originally posted by asphere View Post
                                ปรกติผมใช้ทั้ง 2 อย่างทำงานนะครับ PC และ MAC แต่ไม่เคยลองลง OSX86 เลยไม่รู้จะบอกว่ามันเสถียรไหม หรือมีปัญหาไหม แต่ถ้าเน้นการใช้งานเฉยๆ และสนใจเฉพาะกับ OS เฉยๆ ก็เลือก OSX86 ก็ได้ครับ โดยส่วนตัวผมว่าพลังจริงๆของ OS X มันยังไม่ออกมาจนกว่าเจ้า 10.6 Snow Leopard มันจะออก เพราะมีหลาย Core จริงแต่ตัว OS ปัจจุบันยังดึงประโยชน์ออกมาใช้ไม่ได้เท่าที่ควร เลยไม่เห็นพลังของ Mac Pro จริงๆ
                                ลายเซ็น สุดยอดแร่ะ

Comment

Working...
                                X