Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม M/B ASUS ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม M/B ASUS ครับ

ถาม M/B ASUS ครับ
    ASUS M2N-MX (North Bridge : nVidia nForce 430/GeForce 6100]
    ตัวนี้ PCI-E วิ่ง 16X เต็มรึเปล่าครับ

ชิพ6100 จำกัด 8X ครับ ไม่ว่าจะอยู้ในบอร์ดไหนก็ตาม

Comment

ไม่ทราบว่า ตัว m2v PCI-E วิ่ง 16X เต็มรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

วิ่งที่ 16x เต็มทีแลยครับ

Comment

ไม่ครับ 6100 เป็นนอร์ทบริจ ต้องดูที่เซ้าท์บริจครับ ถ้าเป็น รุ้น 405จะวิ่งไม่เต็มครับ แต่รุ่นอื่นวิ่งเต็ม
          <6100+405 วิ่งไม่เต็มครับ> แต่ชิป 430 วิ่งเต็มแน่นอนครับ

Comment

Working...
          X