Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทพค่ายแดงช่วยทีครับเกี่ยวกับการปรัีบแต่งไดร์เว่อร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทพค่ายแดงช่วยทีครับเกี่ยวกับการปรัีบแต่งไดร์เว่อร์

ผมปรับการลดรอยหยักนะครับ

มันลดรอยหยักจริงๆ ดังภาพ แต่พอไปเล่นเกมส์ เกมส์ที่เห็นได้ชัดเจนคอ PES2008 มันหยักกว่าปรับ

แบบ Balance อีกอะคับ ใครมีวิธีปรับแบบเทพๆรบกวนชี้แนะผมหน่อยคับ

ปล.ผมใช้ HD3870 512MB GDDR4 CCC8.8 ครับ

อย่าว่าอย่างโน๊นอย่างนี้เลยนะ แฮ่ๆ ผมตอบคำถามเรื่องATI คนอื่นเยอะมาก แต่ตัวผมเองเรื่องนี้ก็ตัน ไม่รู้ว่าต้องปรับอย่างไง คือถ้าเกมส์ไหนปรับAA AF แถมเราไปปรับบนDriverด้วยเนี่ย ผลคือ กลายเป็นไม่ปรับทั้งหมดเลยซะงั้น งงเหมือนกัน ผมเลยใช้เป็นBalance เอาแล้วก็ปรับในเกมส์ครับ

Comment

PES2008 มันไม่มีให้ปรับนะสิคับ ทั่น - -

Comment

ผผมก็ไม่ได้ปรับนะ แต่pes 2009 demo เหอๆ สงสัยเดิมๆมันปรับอยู่แล้ว(ทั้งๆที่ไม่มีให้ปรับ แต่ภาพเนียนดี) พอปรับเองในdriver แทนที่จะเนียนขึ้น กลับเหลี่ยมหนักกว่าไม่ปรับเลยซะอีก กรรมๆ เหอๆ

Comment

มันมีให้ปรับตรง AA นี่ครับ ปรับตรงนี้มันเปิดแค่กี่ X ผมจำไม่ได้ละ้เพราะเข้าไปปรับตรง AA โดยตรงเลยดีกว่า :< ว่าแต่ไงหน้าจอเป็นงี้อ่ะ CCC เซทเป็น Advance แล้วไปตรง 3D แล้วเลือก AA เปิดตามใจชอบเลยครับ Basic ปรับอะไรไม่ค่อยได้ครับ กดเป็น Advance นะครับ

มีให้ปรับ 2x 4x 8x 16x มีหมดเลยครับถ้าการ์ดไหวนะ คลิกอันขวาเน้อ ปรับได้ซะใจ PES2008 คราวนี้ไม่ยัก แน่นอน 555+
          Last edited by Roman9441; 10 Oct 2008, 23:38:29.

Comment

ไอ้ปรับในAA นั้นแน่นอนครับ แต่ปัญหาคือ พอปรับไปแล้ว ไม่ว่าจะAdvance หรืออะไร มันก็กลายเป็นปิดหมดทุกอย่าง กรรมๆ ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องไปปรับตรงไหนอีกให้สามารถปรับManual ได้

Comment

:> แต่มันมีตัว AF ก็ปรับไปด้่วยก็ได้นิครับ แต่ปรับแล้วมันจะช้าลง ผมเลยไม่ชอบอ่ะ ผมปรับ AA หน้าจอจะกระตุกมากเวลาเล่นบางทีนะ

Comment

แสดงว่านายยังไม่เข้าใจ เหอๆๆๆๆ ต่อให้ปรับ AA AF สุดหมด แต่ผลออกมาคือกลายเป็นเท่ากับว่าเราไม่ได้ปรับอะไรเลย งงไหมครับ อธิบายซ้ำอีกรอบ

ATI เนี่ย หากจะปรับ AA AF พวกนี้ให้ปรับจากเกมส์ แต่หากปรับทั้งในเกมส์ ทั้ง Driver ผลคือ มันจะกลายเป็นว่าเหมือนเราไม่ได้ปรับอะไร ที่ปรับ AA AF ในเกมส์ แทนที่จะดีขึ้น กลับ เหลี่ยมหนักกว่าตอนปรับแค่ในเกมส์อย่างเดียว นี่แหละ ปัญหาที่เจอกันอยู่ครับ Get ยั้ง?

Comment

GET อยุ่เคยใช้ลองปรับ 8x FPS ลดแต่ลอยยักไม่ลด
                  Last edited by Roman9441; 11 Oct 2008, 23:29:03.

Comment

ข้อนั้นเข้าใจอยู่แต่ FPS ลดครับเคยปรับ ก็เลยไม่ใช้ นั้นละปัญหา ไม่ใช่เราไม่เก็ตอืม แต่ปรับไปเกมก็ไม่ได้แต่ที่แน่ FPS ลด :/ เคยลองปรับ 8X กรรมลดไปเยอะอยู่ lol เพราะเวลา่มีอะไรเด้งขึ้นมาถ้าเล่น Window mode กระตุกสุดๆ

Comment

Working...
                    X