Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วแฮ้ง เป็นอะไร??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วแฮ้ง เป็นอะไร??

xfx 8800gt เล่น Grid ปรับ 1280*1024 8x มิได้คล็อก เดิมๆ 670/950
    mainbord p31 ram 2 g Bus 1066 cpu 3.0g run Orthos ได้เป็นชั่วโมงๆ
    power delux 580w ไม่เต็มบ้านๆ เล่นมิได้เรยพอเข้าเกมส์ก็เด้งออก เลยเอา power บ้านๆ 450w จ่ายไฟให้การ์ดจออย่างเดียว เด่นได้สักพัก บางทีก็ 2 พัก จะเด้งออกเหมือนเดิม แต่ เล่น replay ไม่ได้เลย เล่นปุ๊บเด้งปั๊บ

เลยไม่รู้ว่าเป็นที่ power ไม่พอหรือการ์ดจอไม่ดีกันแน่ รบกวนถามท่านผู้มีประสบกานต์(55) หน่อยครับ แต่เล่นพวก crysis ก็ไม่มีปัญหาอะไร

driver 177.89 vista mainbord p31 อุณถูมิ ประมาณ 75 องศา ทั้งการ์ดจอ ทั้ง cpu ตอนนี้ใช้ psu 2ตัวครับ delux 580 จ่ายให้เมนบอร์ดกับ Hdd+combo อย่างละตัว
    450w บ้านๆ จ่ายให้การ์ดจออย่างเดียว ก็ยังเด้งอยู่ครับ
    Last edited by ynao007; 10 Oct 2008, 19:55:26.

:? Mainboard ???
    ผมดูละงง คือตอนนี้ใช้ 450W ไม่ได้ใช้ 580w อยู่
    580W ไม่น่าเด้งนี่ครับ ใช้ Driver รุ่นไรอยู่ครับให้ข้อมูลน้อยจัง :?

Comment

Driver VGA
      ตัวเกมส์
      ความร้อน
      วินโดวส์

Comment

มีข้อมูลเพิ่มเติมครับ

Comment

บอกตามตรงอาการแบบนี้อาจจะหาต้นตอยากสะหน่อยเพราะมันครอบจักวาล -*-
          ก็คงต้องไล่ทำตามนี้ไปก่อน
          1.อัพเดต driver
          2.อัพเดตpathเกม
          3.ลงวินโดร์ใหม่เอาตัวใหม่ด้วยนะครับไม่ใช่ตัวเก่า
          4.กราบงามๆสะสองสามที แล้วลองเล่นเกมดู

Comment

Originally posted by im View Post
            บอกตามตรงอาการแบบนี้อาจจะหาต้นตอยากสะหน่อยเพราะมันครอบจักวาล -*-
            3.ลงวินโดร์ใหม่เอาตัวใหม่ด้วยนะครับไม่ใช่ตัวเก่า
            4.กราบงามๆสะสองสามที แล้วลองเล่นเกมดู
            โอ้ววว มายก๊อด

Comment

ถ้าใช้ 178.13 อยู่อย่านะครับ บัี้กเยอะมาก :< เล่น WIC ทำเอาจอกลายเ้ป็นสีเขียวๆเต็มหน้าจอดูไม่รู้

(World in conflict) ใช้ 177.92 ไม่มีปัญหาใด :< เวรกรรม
              Window XP SP3

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
                ถ้าใช้ 178.13 อยู่อย่านะครับ บัี้กเยอะมาก :< เล่น WIC ทำเอาจอกลายเ้ป็นสีเขียวๆเต็มหน้าจอดูไม่รู้

(World in conflict) ใช้ 177.92 ไม่มีปัญหาใด :< เวรกรรม
                Window XP SP3
                ขอบคุณครับ ตอนนี้ใช้ 177.66 เล่นได้เฮะไม่มีเด้ง แถม replay ก็เล่นได้แล้วไม่เด้งละ แต่มันกระตุกบ้างเวลาเข้าโค้ง ตัวเก่าไม่ยักกะเป็นอ่ะ ขอบคุณหลายๆความเห็นนะครับ เด่วต้องลองเปลี่ยนหลายๆตัวดู

Comment

Originally posted by im View Post
                  ทำตามข้อ4ครับ แล้วหาย..

Comment

up date ล่าสุด ยังเป็นเหมือนเดิมครับ เล่นๆไปแล้วเด้งออก สงสัยต้องลงวินโด้วใหม่ ถ้าไม่หายคงต้องทำตามข้อ 4 แล้วล่ะครับT_T

Comment

ย้ายค่ายครับ

Comment

Working...
                      X