Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอแบบนี้ผมควรทำไงดีครับเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอแบบนี้ผมควรทำไงดีครับเนี่ย

ผมไปซื้อจอ Samsung T220 มาครับ ตอนซื้อก็เช็คอย่างดีแล้ว กลับมาก็เช็คซ้ำอีก ก็ไม่เจอเดต
    พอใช้ไปสองวันมาหลายจุดเลยครับ ที่ชัดๆสี่ มียิบๆอีกหลาย

หลังจากนั้นผมก็เอาไปเปลี่ยนครับ มันยังไม่เกินเจ็ดวันก็เปลี่ยนตัวใหม่ได้
    แต่ที่ร้านเหลืออยู่สองตัว ไม่ดีซักตัวเลย ตัวนึงเป็นเดทอีก อีกตัวเป็นรอย

(เรื่องเป็นรอยนี่ก็น่าเซ็งมากครับ พนง.พยายามพูดอยู่นั่นแหละว่า ของมันแพ็คใส่กล่องมา
    เรื่องมีรอยเป็นเรื่องปกติกันอยู่แล้ว แต่มันไม่จริงเลย ดูจากตอนลองจอแล้วเห็นเค้าหยิบจับจอกันก็รู้แล้ว
    ว่าทำไมจอมันถึงเป็นรอย ไม่มีการระวังกันเลย
    คิดดูครับตรงแท่นที่เช็คเดทมีตัวแม๊กตกอยู่ ผมต้องเป็นคนหยิบทิ้งเองอ่ะ
    แล้วตัวพลาสติกที่ซีลหุ้มตัวจอเลยก็ไม่มีด้วย กล่องก็แปะเทปทับใหม่อ่ะ
    ของที่ร้านนี้มันแกะกันแล้วแกะกันอีกต่างหาก)

พอที่ร้านหาตัวดีไม่ได้ พนง.ก็เสนอให้ผมไปศูนย์ซัมซุงชั้นล่าง
    แต่่่พอไปเสียเวลารอเสียเวลาเช็ค เช็คเสร็จเพิ่งจะบอกว่าซ่อมอย่างเดียวนะ ไม่เปลี่ยนตัวใหม่ให้
    ผมก็เลยต้องกลับไปที่ร้านเดิม

พนง.ก็เสนอวิธีต่างๆ สุดท้ายตกลงกันว่าจะไปเอาของจากสาขาอื่นมาให้ผม เช็คแล้วมีของอยู่ รออีกไม่เกิน 3 วัน
    ตามคาดครับสามวันผ่านไปก็เงียบ จนผมต้องโทรไปตามเอง พนง.ก็บอกว่าช่วงนี้ของขาด
    (ไหนบอกมีของ แล้วที่ขายๆกันอยู่อีกล่ะ)
    เค้าก็บอกว่าภายในอาทิตย์นี้ ผมเลยเร่งไปว่าเดี๋ยวผมจะไม่ค่อยว่างแล้ว อย่าให้เกินวันศุกร์ละกัน
    พนง.ก็ตอบตกลง ภายในวันศุกร์

สุดท้ายวันนี้ก็เงียบอีกตามเคย
    พรุ่งนี้ก็คงไม่โทรมาอีกนั่นล่ะ เสียเงินซื้อของแล้วผมต้องมารอแบบนี้เหรอเนี่ย
    ผมควรทำไงดีครับเนี่ย ที่คิดไว้คือพรุ่งนี้ไปที่ร้านเลย แล้วถ้าไม่ได้จอใหม่อีก ก็ขอคืนเงินไปเลย
    แล้วเอาตังค์ไปซื้อที่ร้านอื่นเอา ผมรอไม่ไหวแล้วอ่ะ

ถ้ามันคืนเงินให้ก็เอาเงินไปซื้อร้านอื่นครับ (แต่คงยาก อ้อยเข้าปากช้างแล้ว)

Comment

ติดตามเรื่องไวๆน่ะครับ เดียวเกิน 7 วันแล้วจะเป็นเรื่องครับ ผมชักเสียวขึ้นมาเลย เพิ่งถอยมาด้วยสิ บอกชื่อร้านเลยก็ดีครับ เอาใจช่วยครับ

Comment

ขอให้โชคดีนะครับ ได้ของใหม่กลับมา หรือไม่ก็ได้เงินคืนแล้วกัน

Comment

ร้านไหนครับท่าน จะได้ไม่เข้าไปเหยียบให้เสียเวลา

Comment

เงินท่าจิยาก อะ - -)

Comment

3 วัน + 3 วัน + 3 วัน สูดท้ายเกิน 7 วัน ตุกติกเปลี่ยนไม่ได้ ร้านไหนเนี่ยครับ

Comment

ทำแบบนี้ ศคบ.ช่วยได้ไหมครับ

Comment

ท่านติดต่อใน7วัน ยังไม่ได้รับของ
                  เกิน7วันไป ก็ไม่มีปัญหา
                  โทรถามอีกที
                  แจ้งความ แจ้งสคบ

Comment

ถ้าตอนนี้มันเกินเจ็ดวันแล้วแน่นอนครับ
                    ครั้งแรกที่ผมเอาไปคือตอนวันที่หกครับ (ต้องรอไปตอนวันเสาร์อ่ะ)
                    แต่คงไม่นับแบบนี้มั้งครับ ส่วนของผมคือหกวันอ่ะ หลังจากนั้นเป็นเรื่องของร้านผมไม่เกี่ยวน่ะ

ที่แย่มากๆคือเค้าไม่โทรมาบอกความคืบหน้าอะไรเลยน่ะครับ ต้องให้ผมโทรไปเอง
                    โทรไปแล้วบางคนยังจำไม่ค่อยได้อีก

ส่วนเรื่องร้าน เอาไว้พรุ่งนี้ผมจัดการเรียบร้อยแล้วจะมาบอกครับ
                    ร้านไม่ได้แย่อย่างเดียวนะ ส่วนดีเค้าก็มีครับ รู้สึกว่าเวลามีปัญหาเค้าจะหาทางออกวิธีต่างๆให้ผมตลอด
                    พนง.ส่วนใหญ่ก็โอเค บริการดีครับ

Comment

เอาเงินคืนครับแล้วไปร้านอื่นซื้อยี่ห้ออื่่น

Comment

จอ Samsung เจอบ่อยครับ เลี่ยงได้เลี่ยง

Comment

จอ Samsung เจอบ่อยครับ เลี่ยงได้เลี่ยง

Comment

เวงแล้ว กำลังจะถอยเลย t220 ผมจะเจอแบบนี้ไหมนี่ จุดบอดนี่-*-

อยุ่ต่างจังหวัดซะด้วย

ใครอยู่พิษณุโลกแนะนำร้านขายจอLCD แจ๋วๆหน่อยคับ

Comment

ถ้าเป็นผม จะซื้อจอ DELL จากคนในบอร์ดนี้ดีกว่า ประกันดีมากเลยครับ 5ปีแหนะ

แถมยังมีบริการมาเปลี่ยนมายกให้ใหม่ถึงบ้านอีก น่าสนใจมากครับ

Comment

Working...
                              X