Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการของ psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการของ psu

ถ้าเกิดว่ามันวัตต์ไม่พอจะมีอาการอย่างไรบ้าง
    ช่วย เรียงลำดับอาการจากมากไปน้อยให้หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

วัตต์ไม่พอ เปิดไม่ติดครับ ไม่มีอาการอะไรเรย เปิดแล้วเงียบไปเลยอ่ะครับ น่านล่ะอาการมัน

Comment

วัตไม่พอบางทีเล่นๆอยู่คอมจะรีสตาทเองคับ

Comment

ค้าง รีสตาร์ท ดับกลางทาง

หนักสุดก็ ไฟแลบออกตูด แล้วก็พังไปเลย

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          ค้าง รีสตาร์ท ดับกลางทาง

หนักสุดก็ ไฟแลบออกตูด แล้วก็พังไปเลย
          หวัดลงคอต้องไปพบแพทย์ครับ

Comment

อาการแรกๆก็คือ เม้าท์จะกระตุก ต่อมาwindow จะอืดๆ และ จะrestart ตัวเองบ่อย แล้วจากนั้น จะBoot ไม่ขึ้นถึงแม้พัดลมcpuจะหมุนหรือ ไฟจะเข้าMBก็ตาม แล้วสุดท้ายจะลาโลก

Comment

เจอมาครับประสบการณ์ตรง
              -บู๊ตกำลังจะเข้าวินโดว์ แล้วเครื่องดับ
              -ค้าง
              -สุดท้ายเป็นบ่อยรีสตาร์ทเอง

ถอดพัดลมที่พ่วงอยู่และ Hardware ที่ไม่สำคัญออกหาย(อันนี้เคยทำดู แต่ไม่ไว้ใจ ก็เลยเปลี่ยน supply ใหม่)

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Originally posted by AMD View Post
                  อาการแรกๆก็คือ เม้าท์จะกระตุก ต่อมาwindow จะอืดๆ และ จะrestart ตัวเองบ่อย แล้วจากนั้น จะBoot ไม่ขึ้นถึงแม้พัดลมcpuจะหมุนหรือ ไฟจะเข้าMBก็ตาม แล้วสุดท้ายจะลาโลก
                  เม้าท์กระตุกนี่ หมายความว่า มันค้างๆ รึปล่าวครับ ประมาณว่า ต้องคลิกทีนึง แล้วต้องขยับเม้าส์ก่อน เคอเซอร์มันถึงจะขึ้น แบบนี้รึปล่าวครับ

Comment

เอ้าเมาส์ผมก็กระตุกครับ ทีแรกไม่ทันอ่าน
                    บางครั้งของผมมัน จะค้างแปปนึงแล้ววิ่งแบบกระตุก มอีกที่นึงอ่ะครับ แบบนั้นหรือป่าว

Comment

Working...
                    X