Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ hp mini 2133 ครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ hp mini 2133 ครับช่วยที

คือว่ามีปัญหากับ hp mini กับโปรแกรม skype ครับ เล่นไม่ได้เลย เล่นปุปหลุดปัป คุยผ่าน skype ไม่ได้เลยเซงมากๆครับ เพราะต้องใช้งานเพราะเดินทางไปต่างประเทศครับ
    แต่ลองเทสใน msn มันก็ใช้ได้ปกติแต่พอมาใน skype โปรแกรมปิดตัวเองตลอดเลยครับ ลงใหม่ก็แล้ว โหลด ver ใหม่ก็แล้ว ลง วินโด้ ใหม่ก็ไม่ได้ครับ ใครพอรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

เป็นด้วยครับ กำลังหาวิธีแก้อยู่

Comment

ลองดูที่OSกับโปรแกรม อย่างแรกเลยครับว่ามีBUGทำให้เกิดปัญหารึเปล่าถ้าไม่
      ก็น่าจะเป็นที่CPUอาจไม่มีคำสั่งสนับสนุน ตัวโปรแกรมครับ

Comment

ลองแล้วครับ ปรับแคช ลดจาก32 บิทเป็น 16 บิทก้อแล้ว
        ลงใหม่ก็แล้ว แต่สไกป์เวอรชั่นจากปีทีแล้วใช้ได้ไม่หลุดแต่กระตุกคับ พยายามอ่านจากกระทู้ต่างประเทศ แล้วแต่ก็แก้ตามที่เค้าบอกไม่ได้สักที ไดร์เวอร์ก็อัพเดทแล้ว

Comment

ลงผิด ปรับแคชในเวอช่วนเมม เพิ่มขึ้น แล้วก็ ปรับดิสเพลย์ลงเพื่อให้ใช้ เม็มน้อยลง

Comment

ใช้ได้แล้วครับ อัพเดท bios ใหม่แล้วก็ ลง driver ใหม่โดยการโหลดจาก เวป hp มันมีอัพเดทใหม่หลายตัว โหลดมาเยอะเหมือนกัน แล้วลง driver ใหม่คราวนี้ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by skyliner View Post
              ใช้ได้แล้วครับ อัพเดท bios ใหม่แล้วก็ ลง driver ใหม่โดยการโหลดจาก เวป hp มันมีอัพเดทใหม่หลายตัว โหลดมาเยอะเหมือนกัน แล้วลง driver ใหม่คราวนี้ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
              น่านไงคิดไว้แว้ว เป็นที่ตัวคอมมากกว่า OS

Comment

ค้าบ เสาอาทิตย์นี้อาจจะโทรไปหานะคับ คุณโดโด้ เด๋ววันนี้กลับไปโหลดไดร์เว่อร์มาใหม่ก่อน

Comment

Working...
                X