Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดเคยเคลมจอ LCD ที่ Dead Pixel บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดเคยเคลมจอ LCD ที่ Dead Pixel บ้างครับ

ผมซื้อ Samsung T190 มาจาก IT City พันทิบ เพิ่งสังเกตเห็นมีอยู่ 1 จุดเล็กๆ
    ตอนแรกก็นึกว่าฝุ่นปัดยังไงก็ไม่ออก ที่ไหนได้ เจอดีเข้าซะแล้ว เพิ่งซื้อมาไม่ถึง 3 อาทิตย์
    บังเอิญตอนไปซื้อคนเยอะมาก แกะออกจากกล่องคนขายก็ถามว่าจะเทสจอก่อนไหม
    และก็บอกว่าต้องรอนานหน่อยนะ เพราะคิวยาว ผมก็เลยบอกว่าไม่เป็นไร เพราะตอนนั้น
    ก็เย็นมาแล้ว เดี๋ยวรถติด จะรีบกลับ ก็เลยโดนซะ
    อยากถามว่า Dead กี่จุดเขาถึงให้เคลม หรือว่าเปลี่ยนใหม่ให้

3-4จุดครับ เเล้วเเต่ยี่ห้อครับ

Comment

ภายใน 7 วัน น่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้
      ลองเอาไปเครมดูครับ ทำหน้าตึงๆ แบบ ถ้าไม่เปลี่ยนให้โวยลั่นฮอล

Comment

พูดไม่ออกเลยแฮะ คุณเป็นคนที่สามในรอบวันแล้วนะเนี่ย ลองดูครับ
        http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2654882.html

ของผม T220 เหมือนกันครับ ตอนแรกไม่เจอใช้ไปสองวันเดตตรึมเลยครับ
        ชัดๆสี่จุด ยิบๆอีกหลาย ตอนนี้รอตัวใหม่อยู่ 7-8 วันแล้วยังไม่ได้เลยครับ

กรณีคุณผมว่าทำไรไ่ม่ได้แล้วอ่ะ จุดเดียวถ้าไม่เกินเจ็ดวันยังไงก็ต้องเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ
        แต่ถ้าเลยแล้วคุณต้องรอ 4 จุดถึงจะเอาเข้าศูนย์ซัมซุงได้ครับ
        แล้วไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่แล้วด้วย รับซ่อมอย่างเดียว เปลี่ยนจอให้แต่กรอบ, ฐานอันเดิมครับ
        Last edited by ball0910400; 11 Oct 2008, 05:48:17.

Comment

ผมเจอ1จุด กลับมาบ้านถึงเห็นคับ
          ตกเย็นอีกวันเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่
          J.I.B จัดให้ใหม่เลยคับผม ^_^

Comment

เกิน 7 วันแล้วเค้าจะไม่ยอมให้ เปลี่ยนแล้วคับ 1 จุดก้ไม่ให้เปลี่ยนคับ เพื่อนผมซื้อโนตบุ๊คมา มี dead 1 จุด ก้เปลี่ยนไม่ได้คับ เลย 7 วัน เคี้ยว จิง

Comment

ขอให้เปล่ยนตัว แหล่มๆได้นะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ คงต้องใช้ไปอย่างนี้แล้วละถ้างั้น
                นี่ก็ผ่านไป 2 อาทิตย์กว่าๆ แล้ว เขาคงไม่ให้เปลี่ยนใหม่แน่นนอน
                รู้งี้ ซื้อ ASUS MW221C เห็นบอกว่า Zero Bright Dot
                จ่ายแพงหน่อย แต่สบายใจ

Comment

Philip บางรุ่นมีจุดเดียวเคลมได้

Comment

ผมเคยรอให้เค้าเทสต์นานมาก บอกตามตรงตอนนั้นขี้เกียจรอจริงๆ แต่พอได้มาใช้แล้วไม่มีริ้วรอยใดๆดีใจที่อดทนรอเลยครับ

Comment

เค้าว่ากันว่า SAMSUNG ชอบมีปัญหา แต่ผมก็ยังจะซื้อมาด้วยความชอบส่วนตัว เพราะ Design สวย
                      ล่าสุดก็ T220 โชคดีที่ไม่มีปัญหา

Comment

ผมดันขี้เกลียดรอ ไม่ได้ตรวจเช็คก่อนก็เลยโดนเลย
                        เป็นบทเรียนให้ทุกคนครับ ว่าซื้อของให้ใจเย็นๆ เช็คสินค้าให้แน่ใจชัวร์ก่อน

Comment

ลองโทรถามศูนย์ก่อนครับ...

Comment

Working...
                          X