Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเมนบอร์ด ครับ เก่าๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเมนบอร์ด ครับ เก่าๆครับ

อยากถามว่า เมนบอร์ดเก่าๆๆๆๆ อย่าง รุ่น Chaintech 7VIF4 มันสามารถ ใส่กับ การ์ดจอ x1650 pro 512mb ddr 2 ได้ไหมครับ พอดีไปซื้อมาเเล้ว ใส่เเล้วเปิดเครื่องติด เเต่จอไม่ขึ้นอ่าครับ
    ช่วยชี้เเนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ข้อจำกัดว่าใส่ได้หรือไม่ ขึ้นอยู่กับว่า AGP เหมือนกัน ดังนั้นไม่มีปัญหา
    แต่กรณีที่เปิดแล้วไม่มีภาพ ก็ลองเช็คที่สาย รวมถึงหัว DVI ที่ใช่ต่องับ มันอาจจะ detect ไม่เจอ
    เครียร์ไบออส ทิ้งไว้ซักครู่แล้วลองอีกที ....

Comment

Originally posted by dears View Post
      ข้อจำกัดว่าใส่ได้หรือไม่ ขึ้นอยู่กับว่า AGP เหมือนกัน ดังนั้นไม่มีปัญหา
      แต่กรณีที่เปิดแล้วไม่มีภาพ ก็ลองเช็คที่สาย รวมถึงหัว DVI ที่ใช่ต่องับ มันอาจจะ detect ไม่เจอ
      เครียร์ไบออส ทิ้งไว้ซักครู่แล้วลองอีกที ....
      ขอบคุณครับ เป็นไปได้ไหมครับ ว่าเป็นที่ PSU ไม่พอ คับ ขอผมมัน 450 ของเทียม ครับ

Comment

ไฟน่าจะพอนะครับ ทำตามข้างบน ถอดถ่านออกแล้วใส่ใหม่

Comment

ทำตามที่บอกเเล้วครับ มันก็ ยังไมไ่ด้ ครับ
          เอิ่ม ทำไงดีครับ ขอบคุณครับ

Comment

รอท่านต่อไปครับ

Comment

รออย่ามีความหวัง ครับ..

Comment

มะวานอยู้ดีดี ก็ลองเอามาใส่ดูเเล้วเปิดติดใช้ได้ ลงไดเวอร์ เล่นได้ตามสบาย เเต่พอมาวันนี้ มันเปิดไม่ติดอีกเเล้วครับ
                งงเลย มันเกี่ยวกับ PSU 20+4 pin ไหมครับ เพราะ บอร์ด ผมมันเป็นเเบบ 20 pin อ่าครับ เเล้วมันเเปลง 24 >> 20 ได้ไหมครับ ช่วยผู็รู้ชี้เเนะหน่อยครับ .. ขอบคุณครับ

Comment

รอคนมาตอบครับ ผม

Comment

ลองเอาสเปย์ล้างหัวเทปฉีดล้างคราบสกปรกตรงslot vgaดูครับ ถ้าไม่หายต้องคุยกันอีกที

Comment

Working...
                    X