Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigawork Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้อยู่ครับ S750

Comment

ถ้าอยากได้ 5.1 ซักชุดนี่ราคาต่ำๆมันอยู่ที่เท่าไรครับ แล้วตอนนี้ บอร์ดมันใช้กับ 5.1 ได้มั้ยหรือต้องซื้อซาวการ์ดแยกออกมาอ่ะครับ
      ขอบคุณมากมายครับ สนใจเรื่องนี้อยุเหมือนกันครับ เพราะอยากดูหนังที่ได้อารมณ์

Comment

เห็นห้องคุณ tekung แล้วอิจฉามาก >_<

ตอนดูหนังนี่สุดยอดเลยสิครับ

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
          เห็นห้องคุณ tekung แล้วอิจฉามาก >_<

ตอนดูหนังนี่สุดยอดเลยสิครับ
          เช่นกันครับ สุดยอด...

Comment

อยากได้อยู่เหมือนกันนะ G550W แต่เห็นบอกว่าชอบเปิดไม่ติดเลยเปลียนไปมองรุ่นอยู่อ่ะ

Comment

เรื่องเปิดแล้วชอบดับยางไม่มีอาการครับ แต่แอบเสียวๆอยู่เหมือนกัน

Comment

แอบแวะเข้ามาดู เผื่อจะมีเป็นเจ้าของเหมือนคนอื่นบ้าง

Comment

Originally posted by artoshi View Post
                  อยากได้อยู่เหมือนกันนะ G550W แต่เห็นบอกว่าชอบเปิดไม่ติดเลยเปลียนไปมองรุ่นอยู่อ่ะ
                  ในรุ่น S750 ไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ

สำหรับรุ่น G5xx เห็นบางคนมีปัญหาเรื่องเปิดไม่ติด แต่เพื่อนผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ (ใช้มาปีกว่า ๆ)

สืบข้อมูลไปมา ทราบมาว่า ถ้าปิดลำโพงแล้วควรดึงปลั๊กไฟออกด้วยนะครับ อย่าให้ไฟค้างตลอดเวลา ก็จะไม่มีปัญหาครับ

Comment

จขกท

Originally posted by artoshi View Post
                    ในรุ่น S750 ไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ

สำหรับรุ่น G5xx เห็นบางคนมีปัญหาเรื่องเปิดไม่ติด แต่เพื่อนผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ (ใช้มาปีกว่า ๆ)

สืบข้อมูลไปมา ทราบมาว่า ถ้าปิดลำโพงแล้วควรดึงปลั๊กไฟออกด้วยนะครับ อย่าให้ไฟค้างตลอดเวลา ก็จะไม่มีปัญหาครับ

Comment

ของผมไม่เคยดึงปลั๊กออก ปิดแค่สวิทหลังซัฟเท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by tawan2525 View Post

วิธีแก้นี้ใช้ได้ครับลองเอาไปทำกันดูนะครับครับ

Comment

ซื้อมา 4 เดือนแล้วครับ ไม่เคยดึงปลั๊กออกเลย(ยกเว้นไฟดับ)
                          ผมปิดแค่สวิทที่ตัว control สวิทอย่างเดียว ส่วนสวิทที่หลัง sub ก็ไม่เคยปิด คิดแล้วก็เสียวเองเหมือนกัน -_-"
                          ส่วนปัญหาลำโพง creative หาอ่านได้ที่นี่ครับ http://forums.creative.com/creativel...peakers&page=1
                          Last edited by tekung; 19 Oct 2008, 22:07:31.

Comment

ผมใช้ G500 คับใช้มา 3 ปีกว่าและ อาการเสียเปิดแล้วดับเคยเป็นอยู่ช่วงนึงบ่อยมาก แต่แล้วมันก็หายไปเองคับ แป้วอยู่เหมือนกัน แต่ที่เจอครั้งล่าสุดเมื่อ 2 เดือนก่อน sub ไม่ดังหุหุ ส่งซ่อมแผง pcb เสีย หมดไปพันกว่าบาท แต่ก็นะ 3 ปีราคาระดับนี้ไม่น่าเสียง่ายๆ แต่เพราะเปิดอยู่ตลอด 24 ชม.รึปล่าวไม่รู้ หุหุ ไม่เคยปิดเลย ตอนี้ไม่รู้จาทำอะไรเลยเปลี่ยนสายแต่ไม่รู้สายอะไร ของสวีเด็น ซื้อจากร้านโฮมเธียเตอร์ เมตรละ 170บ. หัวต่อคู่ละ 670 บ. เปลี่ยนแค่ 3 สาย Certer FL FR ได้เสียงออกมาต่างกันเลยคับเสียงกลางแหลมไม่อันแบบใส่สายเดิมใสขึ้มาเยอะเลยเปิดดังเสียงก็ไม่อู้อี้ นี่เหลือสาย RL RR ก่าแจ๊คต่ออีก ยังไม่ได้เปลี่ยน พอดีมาทำเครื่องเสียงรถต่อซะก่อนว่าจาเปลี่ยนเหมือนกัน

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                              ของผมไม่เคยดึงปลั๊กออก ปิดแค่สวิทหลังซัฟเท่านั้นเอง

จริง ๆ แล้ว สวิตซ์หลังซับไม่ปิดก็ได้ แต่ควรต่อลำโพงกับปลั๊กสามตาแยกต่างหาก เวลาปิดก้อปิดสวิตซ์ตตรง Volumn Pod แล้วปิดสวิตซ์ที่ปลั๊กสามตาครับ

Comment

เอ...งั้นผมถามหน่อยละกันครับ ไม่เกี่ยวกับคลับ Gigawork

ของผมเพิ่งซื้อ Eacan A600II มา เวลาปิดผมลำโพง ไม่ได้ปิดสวิตช์ ไม่ได้ดึงปลั๊ก แต่ผมต่อกับ UPS ใช้วิธีปิด UPS เอา อย่างนี้มันจะได้รึเปล่าครับ

Comment

Working...
                                X