Announcement

Collapse
No announcement yet.

Test ใน HDD ture ขึ้นแบบนี้ HDD พอไหวมะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Test ใน HDD ture ขึ้นแบบนี้ HDD พอไหวมะครับ

มันช้าผิดปกติตอนลงโปรแกรม ตอนเปิดเครื่อง ตอนเข้า-ออกโปรแกรม ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนก่อนไม่เคยเป็นเลย

โปรแกรมตัวนิช่วยได้ครับ
    HDD Regenerator

Comment

ใกล้กลับบ้านเก่าแล้วครับ ลูกนี้ลง OS เป็นลูกที่ลง OS หรือเปล่าครับ

Comment

ตัวลง OS เลยครับ แต่ข้อมูลไม่มีอะไรสำคัญผมมีแต่เกม วันนี้ลองเทสเวลารันโปรแกรม Tranfer rate มันวิ่ง 0.3 Mb ยาวๆเลย ถึงว่ามันช้าผิดปกติมากๆ

นี้คือสภาพตอนกำลังออกหรือเช้าโปรแกรมครับ เทสสดๆเมื่อกี้เลยอนาจมาก

Comment

WD 500GB พังเยอะมาก ซื้อทั้งทีเอา 1TB ไปเลย

Comment

ผมพึ่งเป็นขนาดเขียวหมด ยังเติดแบดเลย ดีนะพังก่อนหมดประกันไม่กี่เดือน กำลังถ่ายไฟใส่ น็อคไปเลย

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post

ผมพึ่งเป็นขนาดเขียวหมด ยังเติดแบดเลย ดีนะพังก่อนหมดประกันไม่กี่เดือน กำลังถ่ายไฟใส่ น็อคไปเลย
              นี่มัน WD Red นี่นา รุ่นที่ผมใช้อยู่เหมือนกัน มั่นใจว่ามันทน กลายเป็นแบบนี้ไปได้ คอมต่อ UPS ไหมครับ

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
                นี่มัน WD Red นี่นา รุ่นที่ผมใช้อยู่เหมือนกัน มั่นใจว่ามันทน กลายเป็นแบบนี้ไปได้ คอมต่อ UPS ไหมครับ
                ใช้อยู่ครับ พึ่งใช้มาจะ1ปีละ ups อยู่ดีๆก็พังไม่เข้าใจมันแค่ใช้เก็บไฟล์อย่างเดียว เพราะไดร์โหลดบิทก็มีแยกต่างหาก เมือวาน ถ่ายไฟล์จาก ex 3.5 ภายนอกเข้าเครื่อง pc ย้าย 500gb กว่า เข้าลูก red ที่พัง ก็ยังปกติ พอจะย้ายเข้าอีก 500gb รอบที่ 2 อาการ copy ได้ที่ล่ะ 1-3mb/s ก็เลยมาเทสดูอากาศอย่างที่เห็น
                Last edited by H2OPlUS; 2 Jul 2015, 08:31:05.

Comment

Working...
                X