Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเก่าอยากใช้ Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเก่าอยากใช้ Vista

คอมผมค่อนข้างเก่าแล้วครับ เป็นเครื่อง Compaq Evo D510SFF
    สเปก P4 2.0Ghz Bus400 L2 512K
    Mainboard Chipset Intel 845 VGA Sound Onboard
    DDR333 512M (mainboard รับได้แค่ DDR266)
    HD IDE 40G
    ใช้งานออฟฟิต พิมพ์งาน ดูหนังDVD VCD ฟังเพลง Internet Bittorrent
    ตอนนี้ใช้ XP pro sp2 กับ office 2003
    อยากลง Vista Bussiness กับ office 2007 ลงได้เลยมั้ยหรือต้องอัพเกรดเครื่อง
    รบกวนเทพมาช่วยตอบด้วยครับ

ผมไม่ใช่เทพ
    แต่ตามสเปคผมว่าไม่ควรลงครับ

DDR333 512M (mainboard รับได้แค่ DDR266)
    HD IDE 40G
    คลาสสิกมากเลย 2 ตัวนี้ ผมว่าวิสต้าไม่ชอบหรอก -*-

Comment

Originally posted by linglom View Post
      ผมไม่ใช่เทพ
      แต่ตามสเปคผมว่าไม่ควรลงครับ

HD IDE 40G
      คลาสสิกมากเลย 2 ตัวนี้ ผมว่าวิสต้าไม่ชอบหรอก -*-
      ถ้าอัพแรมเป็น 1G Hd 160G วิสต้าชอบมั้ย
      เครื่องนี้ผมไว้ทำงาน ไม่ได้เล่นเกม อยากเปลี่ยนยกทั้งเคส แต่เสียดายของเก่า ตังก็มีน้อย

Comment

ลงได้ แต่คุณจะทนใช้งานได้หรือเปล่า? เท่านั้นเอง วิสต้าบริโภคทรัพยากรมหาศาล เปิดเครื่อง ไม่ทันทำอะไร รับประทานแรมไปแล้ว 600-700 เมก

ทางที่ดี ไม่ควรลงครับ ถ้าอัพนี่เรื่องยาวครับ CPU+MB+Ram ซื้อใหม่หมดจะเห็นผลกว่า

Comment

- HD มากกว่า 40 GB และต้องว่างอย่างน้อย 15 GB
          - RAM 1 GB ขึ้นไป
          สเปคเค้ากำหนดมาแบบนี้ "เล่นได้" หรือ "ได้เล่น" เด๋วก็รู้ครับ
          เครื่องผมยังไม่กล้าลงเลย แต่งานเอกสารใช้ XP ไปลื่นกว่านะครับ -*-

Comment

ทำไมถึงอยากลงวิสต้าอะครับ ถ้าชอบแค่ความสวยก็เอา xp มา theme เอาครับ

Comment

Working...
            X