Announcement

Collapse
No announcement yet.

P35 Neo2 ใช้กับ E5200 แล้วตัวคูณมันได้แค่ 12

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P35 Neo2 ใช้กับ E5200 แล้วตัวคูณมันได้แค่ 12

ถ้าปรับ Auto มันจะได้ 12.5 นะ 12.5x200 ก็ได้ 2500 ตามปกติของ CPU

แต่คราวนี้เราจะ OC มัน มันปรับตัวคูณสูงสุดได้แค่ 12 เอง หายไป .5 ซะงั้น

ตอนแรกก็ไม่ซีเรียส เพราะกะว่าไม่ใช้ตัวคูณสูงสุดอยู่แล้ว จะลากบัสเอา

แต่เจ้ากรรม E5200 ของผมที่ลองๆดูมันได้บัสแค่ 365 เอง มากกว่านี้ไม่ติดแล้ว

ใครใช้ E5200 ได้บัส 400 เห็นแว็ปๆ ใช้ไฟเท่าไหร่ครับ ผมหาไม่เจอแล้วอ่ะ

ตอนนี้ที่ทำให้ก็คือ 365*12 = 4380MHz

เลยอยากได้ตัวคูณ 12.5 ดู เผื่อมันจะได้แตะ 4.5GHz กับเค้าบ้างอ่ะ อิอิ

ไบออสตัวล่าสุดในเวปแล้ว 1.9 นะ

เกิน 4G ก็แรงแล้วครับ จะแรงไปถึงไหน อิจฉา

Comment

แง่มๆๆ ตอนนี้ยังไม่ค่อยเสถียรด้วยแหละ เหมือนไฟยังไม่พอ

Comment

ไฟเท่าไหร่ครับ บัส365

Comment

ไฟ 1.55 ครับท่าน

Comment

เปลี่ยนไบออสเป็น 1.8 ครับ 1.9 มีปัญหากับตัวคูณ .5

Comment

อ่อ 1.8 มันได้ 12.5 ใช่ไหมครับ เดี๋ยวว่างๆจะลองดู ^_^

ขอบคุณครับ

Comment

ได้แว้ว ไฟตั้ง 1.7 กว่าๆ ฮ่าๆ

Comment

แล่มเลยครับ

Comment

อัดไฟไป 1.77 มันยังไม่เสถียร เลยเทสไม่ผ่าน

อิอิ ไฟบอร์ดก็สุดๆแล้วทุกตัว สงสัยต้องไปเล่น DFI แล้วมั๊ง อิอิ

Comment

Working...
                    X