Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งจะถอย HDD Seagate ST3640323AS (640GB) ดูแล้วเหมือนเร็ว+แรงยังไม่ประทับใจเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งจะถอย HDD Seagate ST3640323AS (640GB) ดูแล้วเหมือนเร็ว+แรงยังไม่ประทับใจเลย

เมื่อวานพึ่งจะซื้อจากร้าน TK มาราคา 3050 บาทสองจิตสองใจอยู่2ยี่ห้อร้านเค้าเลยแนะนำตัวนี้มา
    ผมใช้ HDTune ดูแล้วมันช้าไปหรือเปล่าครับ Access Time 15.9ms ทำมัยสูงจัง
    ผมแบ่งเป็น3พาร์ทิชั่นคือ C:20GB D:60GB E:516GB ไดร์E:มีข้อมูลอยู่5GB
    เพื่อนๆลองช่วยผมดูหน่อยครับว่าค่า Access Time มันสูงไปหรือเปล่าครับ มีวิธีไหนมั้ยครับ
    ที่จะให้ค่า Access Time มันลงต่ำๆได้มากกว่านี้ครับ HDD Seagate 80GB SATA2 ตัวบาง
    ค่า Access Time ผมเคยวัดดูยังได้ 14.4ms ดูภาพแล้วช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ..
    ปล มีอีกอย่างทำมัยมันไม่โชว์ตัวเลขค่า Buffer ว่า32MBครับ

WD6400AAKS น่าจะดีกว่ามั้งครับ ราคาก็ถูกกว่าด้วย

ผมก็เพิ่งซื้อมาใช้ไม่ถึงอาทิตย์

ลองดูของผมดิ

แล้วก็โชว์แคชด้วย 16 เมก

Last edited by Drunk; 11 Oct 2008, 20:54:57.

Comment

กำ..ผมเลือกผิดอีกแล้วหรือนี่ WD6400AAKS ผมก็จับๆอยู่นะแต่ร้านเค้าบอก Seagate ST3640323AS มันแรงกว่า กำจริงๆ

Comment

WD6400AAKS....แรงดี ว่าจะสอยเหมือนกันคับ

Comment

WD6400AAKS แรง+ถูก

Comment

ราคาต่างกัน 500 นี่ ประกันรึเปล่า

ผมก็กำลังจะซื้อใครมาฟันธงให้ที

Comment

WD เท่านั้น ผมลองมาเกือบทุกยี่ห้อแลวครับ

Comment

640AAKS แหล่มเลย เฮียเต้ยฟันธงรึเปล่า 5555

Comment

640AAKS แรงกว่าครับ ผมใช้อยู่

อีกอย่างไม่ว่างจะแบ่ง หรือไม่แบ่ง Partition แทบไม่ส่งผลต่อการ benchmark เลย

ของผมกราฟฌแลี่ยเท่าๆกัน (ทั้งแบ่งและไม่แบ่ง Partition)

Comment

1,2

3

Comment

ถึงว่า Seagate 640GB ของใหม่ๆเพิ่งซื้อกันไม่กี่วัน ทำไมถึงขายทิ้งกันเกลื่อนเลย(IT Market)

Comment

ดูแล้ว รหัส WD6400AAKS-00A7B

จะมีค่าการเข้าถึงข้อมูล (Access Time) น้อยกว่า WD6400AAKS-65A7B

แต่ไม่รู้ว่าดูตรงไหน เวลาซื้ออ่ะพี่น้อง

Comment

แล้วมันจะเกี่ยวกับที่ผมใช้ 478 มั้ยครับที่ Access Time มันสูง หรือต้องใช้เมนท์บอร์ด 775 ค่า Access Time ถึงจะลงได้ต่ำครับ ถ้าเพื่อนบอกไม่ต่างกัน เดี๋ยวผมจะขายทิ้งแระกำพึ่งซื้อมา2วัน ถ้าขายมีหนังชมพูแถมให้ประมาณ230GB

Comment

Originally posted by num821 View Post
                            แล้วมันจะเกี่ยวกับที่ผมใช้ 478 มั้ยครับที่ Access Time มันสูง หรือต้องใช้เมนท์บอร์ด 775 ค่า Access Time ถึงจะลงได้ต่ำครับ ถ้าเพื่อนบอกไม่ต่างกัน เดี๋ยวผมจะขายทิ้งแระกำพึ่งซื้อมา2วัน ถ้าขายมีหนังชมพูแถมให้ประมาณ230GB
                            โดยปกติแล้วมันไม่น่าเกี่ยวนะครับ ต้องรอจากท่านอื่น Confirm อีกที

แต่ผมว่า Access Time 15 มันก็ไม่ขี้เหร่หรอกครับ พอใช้ได้ครับ

Comment

แรงดีจริงๆ รุ่นใหม่ๆ

Comment

Working...
                              X