Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหนัง dvdแล้วเสียงเบามาก เปิดเสียงจนสุดยังเบาเลยแก้ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหนัง dvdแล้วเสียงเบามาก เปิดเสียงจนสุดยังเบาเลยแก้ยังไงดีครับ

เวลาฟังmp3 เปิดดังเต็มที่ หูเกือบแตก แต่กับ dvd เสียงไม่กระหึ่มหนำใจเลย(เบามากๆ)
    มีวิธีการเพิ่มขีดจำกัดของระดับเสียงมั้ยครับ
    จริงๆผมเอาหูฟังต่อทางลำโพงแล้วเพิ่มเสียงที่ตัวลำโพงก็ได้ แต่มันจะดัง วี๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เหมือนกับเสียงไฟช็อตไรซักอย่าง น่ารำคาญ ต่อกับแผงหน้าcpuแล้วมันไม่วิ๊ แต่เสียงหนงdvdเบามาก เปิดเสียงจนสุด ก็ยังไม่ได้ 1 ใน 4 ของ mp3 กับไฟล์หนังสกุลอื่นเลย

ไป Config AC3 filter ดูนะคับ Google ช่วยได้

Comment

ต้องถามว่าท่านใช้การ์ดเสียง 5.1 และใช้ลำโพง 5.1 หรือเปล่า
      ในที่นี้ท่านบอกใช้หูฟัง มันระบบ 2.1 ครับ ท่านจะได้เสียงที่ไม่เต็มสำหรับ DVD แน่นอน

Comment

ขอบคุณครับ กระหึ่มเลย

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
          ต้องถามว่าท่านใช้การ์ดเสียง 5.1 และใช้ลำโพง 5.1 หรือเปล่า
          ในที่นี้ท่านบอกใช้หูฟัง มันระบบ 2.1 ครับ ท่านจะได้เสียงที่ไม่เต็มสำหรับ DVD แน่นอน
          ด้วยปัดใจบางอย่างทไให้ ผมใช้ลำโพงไม่ได้ครับ ต้องรอให้รวยก่อนT_T

Comment

ลองประ โปรแกรมเล่น ให้เป็น แบบ สเตอดิโอ ดูครับ

Comment

ลองใช้ SRS Audio Sandbox ดูครับ

ช่วยขับเสียงให้ดังขึ้น และปรับ 2.1 ---> 5.1 ได้ดีในระดับนึง

Comment

Working...
              X