Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง Modem กับ Router Wirlees หน่อยครับจะต่อในบ้านนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง Modem กับ Router Wirlees หน่อยครับจะต่อในบ้านนะครับ

คือยากได้ดีดีหน่อยครับที่ผมดูไว้เป็นของ Linksys
    1. WAG160N ตัวนี้ตัวนี้มีโมเด็มในตัวครับราคาอยู่ที่ 4700 บาท
    2. ตัวนี้ครายกัน WRT310N ตัวนี้ไม่มีโมเด็มเป็นเราเตอร์ ราคา 4350 บาท
    ทั้งสองตัวนี้ไม่รู้ว่าตัวไหนจะคุ้มค่าครับจะเอาแบบดีไปเลยครับ ถ้าจะเอาตัวที่ 2 ช่วยแนะนำโมเด็มด้วยครับเพราะตัวที่ใช้อยู่ที่บ้านของผมมันเป็นที่แถมมากับ TOT รู้สึกว่ามันจะร้อนครับพอมันร้อนมันจะเออครับคือว่าเข้าเน็ทไม่ค่อยจะได้ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับผมดูจากเว็บข้างล้างนี้ครับ
    เชิญกดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เท่าที่ดูมา WRT54GL ได้รับการกล่าวถึงมากสุดครับ เนื่องจากราคาและคุณภาพที่เกินตัวครับ

ปล.ผมก็กำลังจะสอยตัวนี้ครับ

Comment

เล่น wireless n เลยหรอครับ
      ถ้าไม่ได้แชร์้ข้อมูลระหว่างเครื่อง ไม่แนะนำครับ
      ระยะของ n สู้ g เปลี่ยนเสาไม่ได้

แต่ถ้าอยากได้ n จริงๆ ขาย wag160n ต่อ 3800 ประกันหลือ (เห็นมะ ผมยังขายทิ้งเลย)

Comment

Originally posted by Josious View Post
        เล่น wireless n เลยหรอครับ
        ถ้าไม่ได้แชร์้ข้อมูลระหว่างเครื่อง ไม่แนะนำครับ
        ระยะของ n สู้ g เปลี่ยนเสาไม่ได้

แต่ถ้าอยากได้ n จริงๆ ขาย wag160n ต่อ 3800 ประกันหลือ (เห็นมะ ผมยังขายทิ้งเลย)
        Wireless N สัญญานสู้ G ไม่ได้เหรอครับแล้วความยืดหยุนในการใช้งานละครับเป็นอย่างไรบ้างครับ ในที่นี้หมายความว่าสามารถเชื่อมต่อกับอุปกรณ์อื่น ๆ นะครับรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

เยี่ยม จริง จริง เลย

Comment

Originally posted by dumbell View Post
            Wireless N สัญญานสู้ G ไม่ได้เหรอครับแล้วความยืดหยุนในการใช้งานละครับเป็นอย่างไรบ้างครับ ในที่นี้หมายความว่าสามารถเชื่อมต่อกับอุปกรณ์อื่น ๆ นะครับรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
            Nดีกว่าGครับ แต่ไม่คุ้มเงิน ตอนนี้Nมันยังเป็นDraftอยู่
            ถ้าใช้Nเพราะ รับส่งข้อมูล 300Mpb/s (ตอนนี้ยังไม่ถึงนะ) น่าลงทุนอยู่
            แต่ถ้าใช้เพราะ สัญญาณที่ส่งได้ไกลขึ้น Gเปลี่ยนเสา คุ้มเงินกว่าครับ
            Last edited by Josious; 13 Oct 2008, 10:43:02.

Comment

Working...
            X