Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคนใช้ Inno3D GF 6200 AGP8X 256M

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคนใช้ Inno3D GF 6200 AGP8X 256M

ขอออกตัวก่อนนะครับคือผมไม่มีความรู้เรื่องคอมเลยนะครับ

เวลาผมต่อการ์ดจอกับmbโดยไม่ใส่สาย DVI แล้วเปิดเครื่องมันก้อรันได้ปกติครับ

แต่เมื่อผมต่อสายDVIเพื่อไปออกที่จอมันกลับมีเสียง ตืดดดดดดดดดดยาวๆนะครับ

แล้วอีกอย่างคืนก่อนหน้านี้มันก้อใช้ได้นะครับแต่พอเวลาจะเล่นเกมส์มันก้อจะรีสตาดเครื่องตลอดเลยครับ

ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ เป็นเพราะสาย หรือว่าการ์ดจอนี้ต้องต่อไฟเพิ่ม

อีกอย่างนะครับคือเมื่อผมลองเปลี่ยนสายจา้กสายDVIขาวๆมาเป้นสายสีนำ้เงิน(เรียกไม่ถูก)มันรันได้ครับแต่ขึ้นเป็นภาษาต่างดาวอ่ะครับ

ใครก้อได้ช่วยผมด้วย

ผมใช้อยู่ครับตัวนี้เลย

เหมือนจะเคยมีอาการแบบนี้นะ

วิธีแก้ของผมคือ สลับสายไปมา น้ำเงินที ขาวที

ถ้ายังแก้ไม่ได้ผมจะไปเปิดพัดลมอัดข้างเคสครับ

คือวิธีมันภูมิปัญญาชาวบ้านนิดนึง แต่หายครับ

Comment

อ่อ ขอทราบด้วยครับ จอคุณต่อเข้ากับ psu หรือ ต่อเข้ากับปลั๊กไฟบ้านปกติครับ

Comment

ต่อเข้าไฟบ้านปกติอ่ะคับ

Comment

ดันเพื่อให้มีคนตอบ

Comment

ดันอีกที แก้เท่าไหร่ก้อแก้ไม่หายเซงงะ

ไปอ่านแมนนวลมาบอกแรมขั้นต่ำต้อง256มีอยู่ตอนนึงที่ผมลองดันใส่128ไปตัวเดียว

Comment

มาช่วยอีกทีครับ สงสารจังมีผมคนเดียวที่ใช้อยู่ แต่ก็ยังช่วยไม่ได้

ยังไงคุณ deutsch ลองวิธีนี้ดูนะครับ

http://209.85.175.104/search?q=cache...lnk&cd=1&gl=th

มันเป็นกระทู้เก่าเก็บในนี้ ถ้าเข้าไม่ได้เดี๋ยวผมโพสให้เองครับ

Comment

ขอบพระคุณมากครับ

ที่ลองมาช่วย ยังไงจะลองทำดูนะครับ

Comment

Working...
                X