Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องมาแล้ว ต้องใช้เวลานานมากกว่าจะ connect ติดอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องมาแล้ว ต้องใช้เวลานานมากกว่าจะ connect ติดอ่ะครับ

ผมใช้ Zyxel P-660R-T1 v2 อาการ เปิดเครื่องมา มันขึ้นA cable is unplugg แล้วมันก็ connect อยู่อย่างนั้นครับ ประมาณ 5-10 นาที ถึงจะติดครับ หลังจากเปิดเครื่องแล้ว ซึ่งนานมาก เมื่อก่อนไม่เป็นครับ เปิดเครื่องมาแล้วก็ connect ติดเลย ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมครับ อาการข้างบนเกิดขึ้นหลังจากที่ผม upgrade Firefox เป็นตัวล่าสุดอ่ะครับ ไม่รู้เกี่ยวกันไหม
    Last edited by gerrard; 12 Oct 2008, 04:35:51.

ลองเช็คเรื่องสัญญาณรบกวนดูครับ

การเดินสายก็เกี่ยวทั้งนอกและในบ้าน ไม่ควรม้วนสายเป็นขดวงกลม ครับเพราะจะได้สัญญาณรบกวนสูงและตัว Router จะจับสัญญาณ ADSL ได้ยากขึ้นครับ

ไม่ก็ลองอัพเฟอมแวร์ ดูครับ

Comment

Working...
    X