Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA ผมพังหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA ผมพังหรือเปล่าครับ

เมื่อก่อนก็เล่นได้ปกติ แต่ตอนนี้ เป็นแบบภาพกลาง ถาพมันหยาบขึ้น เปิดรูป ACD8.0 สีขาวก็จะกลายเป็นสีแดง แล้วไอค่อนบนเดสทอปก็มีแบคกราวสีดำ ที่ปกติมันจะใส เล่นเกมไปก็จะช้าลงๆ แล้วก็ขึ้นบลูสกรีน

เกี่ยวกับวินโดวส์ จะเป็นไปได้มั๊ย เพราะเข้าเนตช้ามาก
    ปกติใช้ TweakNow PowerPack 2006 สแกน Registry Cleaner จะมี หัวข้อ Not Fully safe to delete ขึ้นมาเยอะเลย ตอนนี้เหมือนโดนลบไปหมดแล้ว
    วินโด้ก็บูตช้า กว่าจะเปิด IE ขึ้น เปิด 4 อันติดแฮ้งเลย

ใช้ Athlon 3000+ K8N Neo2 PT
    Ram Geil 512*2
    VGA GF6600 128/128 ไดรเว่อตัวล่าสุด(ใช้มานานแล้วก็ปกติดี)

น่าจะเกี่ยวกับ vga นะครับ ถ้าเป็นไปได้ลองถอดไปต่อกะเครื่องอื่นเช็คดูอ่ะครับ

Comment

ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ

Comment

vga มีพัดลมรึเปล่าครับ ถ้ามีส่องดูว่าพัดลมยังหมุนอยู่รึเปล่า อาจจะเดี้ยงไปแล้วทำให้ร้อนจัดๆ

Comment

ลองลงWindowดูใหม่น่าจะหายครับ

Comment

ลงวินโดวส์ใหม่ หายแล้วคับ ของคุณครับ

Comment

ดีใจด้วยคนครับที่คอมหายป่วย

Comment

เดี๋ยวหมอจะสั่งยาให้เอาไปทาหลังอาหาร3มื้อนะ

Comment

Working...
                X