Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นเรื่องเมนบอร์ด ASUS ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นเรื่องเมนบอร์ด ASUS ครับ

เมนบอร์ดรุ่นASUS M2N-E SLI ใช้เทนรุ่น ASUS M2N-E ได้รึป่าวครับ
    เพราะเท่าที่ดูตัวเมนบอร์ดและสล๊อตต่างๆ จะเหมือนกานหมด คงต่างกันที่ชิบเซตอ่ะครับ
    เนื่องจากเมื่อวานไปเดินหาซื้อไม่ค่อยมีเลยครับ ไม่รู้จะผลิตออกมาอีกหรือป่าว
    รบกวนด้วยครับ

ใช้แทนได้ครับ แต่จะใช้ SLI เหรอครับ ถ้าหา M2N-E ไม่ได้ มาซีคอน กับ เสรี ครับ เกลื่อนเลย

Comment

เมื่อวานนี้ผมเพิ่งไปดูเองครับ กล่องเป็น M2N-E จริงอยู่
      แต่ผมดูตัวบอร์ดจะเป็น M2N-E SLI ถ้าคนไม่สังเกตุไม่รู้หรอกครับ
      สังเกตง่ายๆคือ ตัวเมนบอร์ดจะเหมือนกานหมดครับ ต่างกันที่ Logo คือ
      ตัว m2n-e นี้จะติดกับตัวบอร์ดเลยครับ ส่วน m2n-e sli จะเป็น
      เหมือนแถบกระดาษขาวเขียนชื่อรุ่นว่า m2n-e แปะไว้ที่ตัวบอร์ด
      ถ้าผมอธิบายผิดก้อต้องขออภัยด้วยครับ
      ถ้าเพื่อนๆ คนไหนมีความรู้ก้อแนะนำได้ครับผม

Comment

M2N-E-SLI มีด้วยหรอครับ มันมีแต่ M2N-E กับ M2N-SLI ไม่ไช่หรอครับ

บอร์ด M2N-E ก็คือบอร์ด M2N-SLI อะครับ มันเอามาตัดพวก Option ออกไป

พอสมควรเรยอะครัลบ

Comment

M2N-E เดี๋ยวก็สั่งเข้ามาขายใหม่ครับ

Comment

ความรู้ใหม่ครับ

Comment

Working...
            X