Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง microlab กับ Eacan และ divoom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง microlab กับ Eacan และ divoom

สามยี่ห้อนี้ที่คนส่วนใหญ่แนะนำก็จะมี microlab X3/2.1 กับ EACAN A-600II และdivooms Xf5 สามอันเน้อยู้ในราคาที่ใกล้เคียงกัน อยากให้ผู้รู้ช่วยเรียงลำดับจากตัวที่น่าเล่นที่สุดมาถึงตัวที่รองลงมา ซึ่งน่าจะเป็นข้อมูลในการตัดสินใจสำหรับผู้ที่จะซื้อลำโพงคอมในค่าตัวประมาณนี้อ่ะครับ (สอบเสดแล้วจาไปซื้อมาฟังเหมือนกาน555+)

ปล.ถ้ามีตัวอื่นที่ดีๆราคาประมาณนี้ก็แนะนำได้เลยครับขอบคุณครับ

ไปลองฟังมาทั้ง 3 ตัวเมื่อวาน ตอบยากมากๆ
    ส่วนตัวผมขอตัด divoom ออกเพราะเสียงมันเหมือนหูอื้อพิกล
    A600II กับ X3 2.1 ใกล้เคียงกันนะแล้วแต่ชอบ
    แต่ผมสอย X3 กลับมาเพราะชอบเสียงแนวนี้
    อยากให้ไปลองฟังเลยครับ คนเราชอบไม่เหมือนกันครับ

Comment

ผมว่า x3 มันอื้อ และ บวมกว่า xf5 อีกนะ - -''

แต่เบสมันล้นกว่าในราคาของมัน

ในเมื่อมี choice อยู่3ข้อ ไปลองฟังเลยครับ 3ตัวนี้ มีอยู่เต็มตลาด จะได้ถูกใจที่สุด

Comment

CREATIVE. I-Trigue 3400 ตัวนี้ราคาแพงกว่า Xf5 ประมาณ200 ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้รึเปล่าครับ
        มันดีกว่าXf5รึเปล่าครับ

Comment

เอาคุ้มเงินสุดๆ ก็ต้อง EACAN A500L แล้วใช้การ์ด 2zs

Comment

ไม่ต้องคุ้มสุดๆก็ได้ครับ555+แต่อยากได้ดีที่สุดในราคาประมาณนี้มากกว่า(ไม่เกิน3500)

Comment

Originally posted by katsumoto View Post
              ไม่ต้องคุ้มสุดๆก็ได้ครับ555+แต่อยากได้ดีที่สุดในราคาประมาณนี้มากกว่า(ไม่เกิน3500)
              นั่นเลยพอดีตังค์ 3500.-

Comment

Originally posted by mballx View Post
                เอาคุ้มเงินสุดๆ ก็ต้อง EACAN A500L แล้วใช้การ์ด 2zs
                ใช้อยู่พอดีเลยครับ

Comment

x3 กลางแหลมห่วยครับ เบสได้ใจ ถ้าฟังร๊อคๆมันมาก แต่เพลงเบาๆ ใสๆ แทบจับปาทิ้ง จาเปลี่ยนแซตแล้ว เปลี่ยนสายก็ช่วยได้เยอะครับ แต่ถึงเยอะก็ไม่ถึงขั้นอยู่ดี ยังอ่อนมาก เซงx3

Comment

ผมว่าMicrolabเหมาะกับการดูหนังมากๆ เนื่องจาเบสที่มันล้นเหลือเวลาเอฟเฟ็กระเบิดนี่กระหึ่มได้ใจ
                    เห็นตามร้านขายหนังเอาx3 2.1 มาเปิดหนังให้ลูกค้าดูบ่อยๆ

Comment

CREATIVE. I-Trigue 3400 แล้วตัวนี้เป็นไงมั่งครับดีรึเปล่าเห็นดูกระทู้เก่าๆมีคนแนะนำอยู่เหมือนกันราคาใกล้ๆกับXf5เลยไม่รู้อันไหนดีกว่ากันอ่ะครับ

Comment

ถามต่อถ้าจะเอามาฟังกับ N/B เลือกตัวไหน ขอกลางดีๆ เบสพอควร แหลมมีบ้าง เลือกตัวไหน สมมุติว่าผมไม่มีเวลาไปฟังจะสั่งซื้อทางเน็ท ขอข้อมูลด้วยครับ ปล.เอามาฟังกลับ BenQ S42

Comment

เล็งเหมือนกันเลยครับ

แต่ผมชอบแบบหวาน นุ่ม เบสนวลๆ ไม่ชอบโครมคราม

ว่าจะไปดู EACan วันพรุ่งนี้เนี่ยครับ จะไปลองดูทั้ง 3 ตัวเลย เห็นบอกว่าที่ฟอร์จูนมีร้านอยู่

Comment

- microlab X3/2.1 ขาเบส ดูหนังเล่นเกมหนักๆคงจะชอบเรื่องเบส มิติเสียงใช้ได้ แต่อ่อนด้อยเรื่องเสียงแหลม
                            - EACAN A-600II เสียงกลางจะดีเบสจะนุ่มลึกน้อยกว่า X3 เป็นความเหมาะสมตรงกลางระหว่าง X3 กับ divooms Xf5
                            - divooms Xf5 เสียงกลางแหลมและมิติเสียงดีมาก ฟังชั่นแถมมีมากกว่า แต่เบสจะไม่นุ่มลึกเท่า X3

ไปลองฟังดูเองอีกทีนะครับ (^-^)
                            Last edited by พจน์; 12 Oct 2008, 19:20:55.

Comment

ฟังเพลง แนะนำ EACAN มากกว่า

Comment

Working...
                              X