Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดับครับ !!! Ecs A780GM-A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดับครับ !!! Ecs A780GM-A

ตอนนีิใช้ Amd athlon64x2 5200
    Ecs black a780gm-a
    Onboard Hd3200
    Ram kingston ddr2 Bus 800*2
    Harddisk Seagate sata II 160 Gb
    Dvd-rw IDE
    พัดลมติดเคส 2 ตัว
    แล้วก็ Psu ติดเคส 450 w

*ไม่ได้ Oc อะไรทั้งสิ้น

ตอนเล่นปกติมันจะไม่เป็นอะไรเลย ครับ ไม่ว่าจะเล่นเกมรึใช้งานอะไร แต่พอเปิดเครื่องทิ้งไว้ โหลดบิท ช่วงกลางคืนหรือกลางวัน คอมมันจะดับไปเองเลยครับ บางทีก็หน้าจอดับเเต่เครื่องยังติดอยู่ต้อง restart ใหม่ถึงจะใช้ได้ บางวันก็มาแปลกดับต่อหน้าต่อตาเฉยเลย --"

มันเกิดจากอะไรอ่ะครับ ???
    Last edited by pumpper; 12 Oct 2008, 20:02:10.

Windows มัน Shutdown เองหรือปล่าวครับ

ปล่อยทิ้งไว้นานหรือปล่าวครับ มันถึงดับ

Comment

Ecs ดูตัวซีเลยครับ จำได้ตอนผมหัดเล่นเกมใหม่ๆ มันมาทำตลาดเจ้าอื่น 3พันขึ้น ECS มาพันกว่าบาท แล้วมันก็มาได้แปปเดียวเพราะใช้ได้ไม่เกินปี จะมีปัญหาตัวซีบวม ประมาณ70เปอเซ็น แล้วมันก็หายไป โผล่มาอีกทีเมื่อปีที่แล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
        Windows มัน Shutdown เองหรือปล่าวครับ

ปล่อยทิ้งไว้นานหรือปล่าวครับ มันถึงดับ
        อันนี้ไม่แน่ใจอ่ะครับ คือปล่อยโหลดบิททิ้งไว้เลย ไม่ได้ตั้งค่าอะไรกับ Windows เลย มันดับไปซะเฉยๆ

Comment

Originally posted by jackkfc012 View Post
          Ecs ดูตัวซีเลยครับ จำได้ตอนผมหัดเล่นเกมใหม่ๆ มันมาทำตลาดเจ้าอื่น 3พันขึ้น ECS มาพันกว่าบาท แล้วมันก็มาได้แปปเดียวเพราะใช้ได้ไม่เกินปี จะมีปัญหาตัวซีบวม ประมาณ70เปอเซ็น แล้วมันก็หายไป โผล่มาอีกทีเมื่อปีที่แล้ว อิอิ

เอ่อ ตัวซี คือ ตรงไหนอ่าครับ ไม่เข้าใจ ???

Comment

Originally posted by pumpper View Post
            เอ่อ ตัวซี คือ ตรงไหนอ่าครับ ไม่เข้าใจ ???
            มันคือ ตัวเก็บประจุ อ่ะครับ บนเมนบอร์ด ลักษณะ เหมือนยาแคปซูล มีหลายตัวครับ ลองดูครับว่าบวมไหม

Comment

ลองตั้ง defalut bios แล้วไม่ทำไรเลยเปิดไว้เฉยๆ ดูสักคืน
              ถอด lan ไม่ต่อเน็ท เพียวเลยครับ อย่าพ่วงอุปกรณ์ที่ไม่จำเป็น
              ถ้าให้ดีลง windows ใหม่ ไม่ต้องลง driver ทิ้งไว้สักคืน

Comment

ผมเปิดตลอดทั้งเดือนมา 5 เดือนกว่าละ ไม่เห็นเป็นไรเลยบอร์ดตัวนี้

Comment

แรม รึป่าว
                  รอท่านอื่นมาดันนะ

Comment

เปิดโหลดบิตมา1เดือนกับอีก10วัน รีบ้างเล็กน้อยแต่ไม่เคยปิด มันก็ไม่เหงเปงไรเลย

ลองมั่วดูหน่อยจะกลัวอาไร
                    เอ่อลองคลิกขวาดูแล้วที่ สกิลเซฟเวออ่ะ มันจะช่องตั้งเวลาพักหน้าจออยู่ แล้วก็มีเวลาพักจออาไรประมาณนี้ ไม่แน่ใจนะว่าชื่อไร Trun off the display อันนี้เป็นเวลาพักหน้าจอคือจอมันดำไปเฉยๆ Put the computer... อาไรสักอย่างแล้วปรับเป็น Never สะถ้า
                    ของผมเป็น Vista อ่ะลืมเหมือนกัน

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                      ลองตั้ง defalut bios แล้วไม่ทำไรเลยเปิดไว้เฉยๆ ดูสักคืน
                      ถอด lan ไม่ต่อเน็ท เพียวเลยครับ อย่าพ่วงอุปกรณ์ที่ไม่จำเป็น
                      ถ้าให้ดีลง windows ใหม่ ไม่ต้องลง driver ทิ้งไว้สักคืน
                      จะลองทำดู ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by regency View Post
                        เปิดโหลดบิตมา1เดือนกับอีก10วัน รีบ้างเล็กน้อยแต่ไม่เคยปิด มันก็ไม่เหงเปงไรเลย

ลองมั่วดูหน่อยจะกลัวอาไร
                        เอ่อลองคลิกขวาดูแล้วที่ สกิลเซฟเวออ่ะ มันจะช่องตั้งเวลาพักหน้าจออยู่ แล้วก็มีเวลาพักจออาไรประมาณนี้ ไม่แน่ใจนะว่าชื่อไร Trun off the display อันนี้เป็นเวลาพักหน้าจอคือจอมันดำไปเฉยๆ Put the computer... อาไรสักอย่างแล้วปรับเป็น Never สะถ้า
                        ของผมเป็น Vista อ่ะลืมเหมือนกัน
                        อันนี้ผมปรับเป็น Never หมดแล้วครับ ไม่น่าจะเกี่ยว แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ

Comment

ดันรอความเห็นท่านอื่นครับ

Comment

disable hibernate ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by oil_metal View Post
                              disable hibernate ด้วยนะครับ
                              ปิดหมดทุกอย่างแล้ว ครับ ไม่ได้ไปตั้งค่าอะไรใน เมนูพวกนี้เลย

Comment

Working...
                              X