Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ P5Q-E+E6550 ร้อน 115 C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ P5Q-E+E6550 ร้อน 115 C

ใช้ Everest ก็แล้ว Ai suit ก็แล้ว 115 เฉยเลย
    P5Q-e Bios 1401 ล่าสุด
    clock ไป 450*7
    ram XMS2 1*2g 800
    ทำไงดีครับคือผมใช้ตัวทาซิลิโคนแบบถูกๆอ่ะไม่รู้เกี่ยวกันกับการนำความร้อนไม่ดีหรือป่าว
    ถ้ามีตัวไหนดีช่วยแนะนำด้วยครับ ไอ้ตัว Heatsink compound อ่ะ

ใน BIOS ละ ดูยัง
    ร้อนมากกกกกกกก

Comment

ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่แล้วครับกลับมาที่ 40-50 ครับ งงมากมาย

Comment

เมื่อก่อนผมใช้ P5K SE ครับแล้วเปลี่ยนมาเป็น P5Q-E แต่ยังใช้ HDD เดิม การ์ดจอเดิม
        ลง driver ใหม่หมดที่เกี่ยวกะ M/B remove Driver เก่าออกหมดแล้วด้วย
        ผมต้อง format ใหม่หมดไหมครับเพื่อความเสถียร

Comment

ผมว่าลงไหม่จะดีกว่าน่ะคับ

Comment

ครับ

Comment

test

Comment

Working...
              X