Announcement

Collapse
No announcement yet.

Backup ข้อมูลขนาด25GB วิธีไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Backup ข้อมูลขนาด25GB วิธีไหนดีครับ

ขอถามพี่ๆครับจะทำการ Format HDD ครับหลังจากโดนไวรัสยำใหญ่ ข้อมูลFileภาพที่ต้องการเก็บไว้ทั้งหมดประมาณ25GB พี่ๆคิดว่าวิธีไหนดีที่สุดที่จะเก็บหรือBackupข้อมูลเหล่านี้ได้ง่ายและมีประสิทธิภาพที่สุดครับ นอกจากการใช้ External HDD เก็บข้อมูลครับ ขอบคุณทุกๆความรู้ครับ

ไรท์ใส่ DVD
    ประมาณ 6-7 แผ่น (ราคไม่เกิน 50 ฿)

Comment

ไม่ได้แบ่ง partition ไว้หรอคับ

Comment

ไรท์ใส่ Bluray ก็ได้ครับ ถ้างบถึง

Comment

ซื้อฮาร์ดดิสใหม่มา

ยืมฮาร์ดดิสเพื่อน

ไรท์ใส่ DVD

Comment

ใส่แผ่น DVD5 ก็ได้ถูกดีครับ

Comment

? Blu-ray ออกDrive ที่เขียนได้มาแล้วหรือไงหว่า ? ไอ้ที่แพงๆตอนนี้มันได้แค่อ่านนี่หว่า? หรือผมตกข่าวไปครับ?

Comment

ทางที่ดู ควรแบ่ง พาทิชั่น แล้ว แบคอัพ ไว้ที่ ไดร์ที่แบ่งมา

Comment

ผมย้าย 150 GB เมื่อคืน ทั้งแบ่งไว้ไดร์อื่นและยืม USB DRIVE น้องมา

Comment

ยืมเพื่อนครับง่ายดี

Comment

ต่อพ่วงฮาร์ดดิส แล้วเข้า safemode ย้าย ชัวร์ครับ

ถ้ามีหลายเครื่อง ต่อสายแลนพ่วงช่วยได้เหมือนกัน

Comment

Working...
                      X