Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เกี่ยวกับพวกRAMรุ่นใหม่เช่นG.skillว่ามันต่างกับพวกตัวเก่าๆเช่นKingstonยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เกี่ยวกับพวกRAMรุ่นใหม่เช่นG.skillว่ามันต่างกับพวกตัวเก่าๆเช่นKingstonยังไง

ตอนนี้เห็นมีพูดถึงRAMรุ่นใหม่เช่นG.skill, Corsair, หรือ Giel
    ผมเองไม่ได้ตามข่าวมานานเเล้ว
    ก็เลยอยากจะรบกวนถามผู้รู้ว่า
    1.มันต่างกับพวกตัวเก่าๆเช่นKingstonยังไง
    2.ถ้าไม่ได้กะจะโอเวอร์คล็อก ใช้ยี่ห้อไหนดี แบบว่าใช้เล่นเกมสหนักๆ์หรือไม่ก็เปิดโปรแกรมหลายๆตัวพร้อมกัน
    3.แล้วในสามตัวนี้ G.skill, Corsair, หรือ Giel แบรนไหนถือว่าดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

มันต่างกันตรงที่มันมีหลายรุ่นหลายซี่รี่ย์อะครับ

แล้วอีกอย่างมันมีให้เลือกครับว่า จะเอาแบบไหน Cl ต่ำ หรือว่าอะไรมากมาย

แล้วก็คล็อกดีด้วยครับ แต่ไช่ว่า Kington จะไม่ดี ดีครับ แต่ว่ามันไม่มีตัวเลือกให้เลือกมาก

Comment

1.มันต่างกับพวกตัวเก่าๆเช่นKingstonยังไง
      เหมือนข้างบน
      2.ถ้าไม่ได้กะจะโอเวอร์คล็อก ใช้ยี่ห้อไหนดี แบบว่าใช้เล่นเกมสหนักๆ์หรือไม่ก็เปิดโปรแกรมหลายๆตัวพร้อมกัน
      เปิดโปรแกรมหลายตัวใช้CPUแนว2coreจะเห็นได้ชัดกว่า
      3.แล้วในสามตัวนี้ G.skill, Corsair, หรือ Giel แบรนไหนถือว่าดีที่สุดครับ
      ผมให้corsairเพราะมันมีประกันOCไหม้ อีกสองตัวประกันอะไรผมไม่รู้ ประกันร้านรึเปล่าใครรู้บอกทีก็ดีครับ

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
        ผมให้corsairเพราะมันมีประกันOCไหม้ อีกสองตัวประกันอะไรผมไม่รู้ ประกันร้านรึเปล่าใครรู้บอกทีก็ดีครับ
        G.Skillมีทั้งประกันร้าน แล้วก็ประกัน Hibase ครับ เวลาซื้อก็เลือกประกันหน่อย ส่วน Geil ที่รู้มีแค่ประกัน Saveway ถ้ามีที่อื่นก็บอกด้วยนะครับ
        Corsair Dominator เป็นอีกตัวที่น่าเล่นมากครับ แถมพัดลมมาให้ด้วย ไปถามแล้ว เห็นว่าของจะเข้าพันทิพย์ช่วงสิ้นเดือนนี้

Comment

kington เคยเก๋าแต่ก่อน ในความคิดผม เด๋วนี้มานมีมาเยอะ

Comment

1.ยี่ห้อไงครับที่ต่างกัน
            2.ยี่ห้อไหนก็เหมือนๆกันครับ ถ้าไม่คล๊อกเลือกที่แรมยี่ห้อที่ถูกที่สุดครับ อ่อ...อย่าลืมเรื่องประกันด้วยล่ะครับ อันนี้ก็สำคัญครับ
            3.ถ้าทั่วโลกยอมรับก็คงจะเป็นแบรนท์ของ corsair ครับที่ดูไฮโซกว่าเพื่อน
            แต่ถ้าถามนักคล๊อกล่ะก็ เขาจะพูดถึง จีสกีล มากกว่าครับ

Comment

Originally posted by iaung View Post
              Corsair Dominator เป็นอีกตัวที่น่าเล่นมากครับ แถมพัดลมมาให้ด้วย ไปถามแล้ว เห็นว่าของจะเข้าพันทิพย์ช่วงสิ้นเดือนนี้
              แทงยูครับ

Comment

ต่างที่ยี่ห้อ

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                  แทงยูครับ
                  เกย์ชัดๆ

Comment

ว่าจะไปสอย 1 กิ๊กมาสักตัว

Comment

G-Skill PC6400 HZซิ้งค์ดำ รองแล้วจะติดใจ

Comment

แพงๆกันทั้งนั้น ตามกำลังทรัพย์ดีกว่าครับ

Comment

อยากสอย ddr2 G skill มาลองเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by nudragon View Post
                            แพงๆกันทั้งนั้น ตามกำลังทรัพย์ดีกว่าครับ
                            14200 บาทครับเมื่อวานลองโทรไปถามมา 2*1GHz

Comment

G.Skill มันแรงจริงๆ ยอมรับครับ

Comment

Working...
                              X