Announcement

Collapse
No announcement yet.

aLive NF7G อาการนี้ เสียรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• aLive NF7G อาการนี้ เสียรึเปล่า

เพิ่มเติม วันนี้ ลองต่อนอกเคสแล้วครับ อาการเดิม เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง

คือเปิดเครื่องไม่ค่อยติด ต้องกดรัวเปิดหลายทีกว่าจะติด เรื่องไฟ ผมว่า พอแน่นอนครับ ผมใช้ Delux 500w DLP-50A ของใหม่ ลองถอดแรม ลองถอดฮาร์ดดิส ออกแล้วเปิดเทสแล้ว ก็ยังไม่ค่อยติด อาการนี้ ส่งเครมได้เลยมั้ยครับ
    Last edited by GangarIII; 13 Oct 2008, 09:44:55.

เช็คสวิชต์เคสดูครับ ลงช็อตตรงบนบอร์ดติดง่ายมั้ยครับ

Comment

เช็ตสวิตแล้วครับ ลองเปลี่ยนเคสแล้วด้วย

Comment

ถอดบอร์ดออกมาต่อนอกเคสดู ติดไม๊
        หาแผ่นอะไรที่เป็นฉนวนรองบอร์ดไว้ เผื่อมันจะช๊อต

Comment

Originally posted by aey1978 View Post
          ถอดบอร์ดออกมาต่อนอกเคสดู ติดไม๊
          หาแผ่นอะไรที่เป็นฉนวนรองบอร์ดไว้ เผื่อมันจะช๊อต
          ขอบคุณครับ
          เดี๋ยวพรุ่งนี้ลอง ผลเป็นไงจะมาบอก

Comment

- -
            ของผมเอาลงเคสไม่ได้เลยครับ ไม่มีไรรอง
            เอาลงแล้วบูทไม่ขึ้นเลย ลองลอยบอร์ดดูครับ

Comment

Originally posted by u_jang44 View Post
              - -
              ของผมเอาลงเคสไม่ได้เลยครับ ไม่มีไรรอง
              เอาลงแล้วบูทไม่ขึ้นเลย ลองลอยบอร์ดดูครับ
              ถ้าใช้พลาสติกที่เป็นวงๆ(เรียกว่าไรไม่รู้) รองก่อนจะใส่น็อตบอร์ด มันจะกันช็อตไต้รึเปล่า

Comment

มีพลาสติกที่รองเมนบอร์ดครับ โดยไม่ต้องใช้น็อต ใช้แก้ปัญหาได้ดีสำหรับเคส ที่มีปัญหาช็อตลงเคสครับ ลองไปขอซื้อตามร้านขายอุปกรณ์คอม น่าจะมีครับ ถ้าไม่รู้จักหน้าตา เด๊วถ่ายให้ชม

Comment

ถ่ายมาโลด

Comment

วันนี้ ลองต่อนอกเคสแล้วครับ อาการเดิม เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง

Comment

เอาง่ายๆเลยก็เครมเลยครับ ถ้าลองหมดแล้วคับ

Comment

พยายามต่อไปครับ

เป็นกำลังใจให้กับคนใช้เมนบอร์ดเดียวกันกัน

Comment

เครมนี้ ถ้าไปสำนักงานใหญ่ มันจะเช็ค แล้วเปลี่ยนให้ทันทีรึเปล่าครับ

ไม่อยากไปศูนย์ตามห้าง เห็นว่าไม่ได้เปลี่ยนทันทีน่ะ

Comment

มีอุปกร์อะไรในเคชบ้างครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              มีอุปกร์อะไรในเคชบ้างครับ
                              Psu : 500 Watt Delux Dlp-50a
                              Mainboard : aLive NF7G Hd720p R1
                              Cpu : Athlon64 3200+
                              Ram : Kingston 1024/800 2 ตัว
                              Harddisk : Seagate 250g 1 ตัว
                              Vga : Onboard

CdRw 1 ตัว พัดลม 4 เซน 1 ตัว 8 เซน 1 ตัว 12 เซน 1 ตัว

Comment

Working...
                              X