Announcement

Collapse
No announcement yet.

Msn ผม มัน ออนไลน์ เองทั้งที่ ผมไม่ได้เล่น งงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Msn ผม มัน ออนไลน์ เองทั้งที่ ผมไม่ได้เล่น งงครับ

ปัญหาก็คือว่าเพื่อนผมในลิตต์รายชื่อจะมองเห็นผม ออนไลน์ตลอดทั้งที่ตัวผมไม่ได้เล่นจริง พอเวลาเพื่อนทักมามันก็เด้งกลับ ใครมีวิธีแก้บ้างครับ แรกก็ไม่น่าจะคิดว่ามีปัญหาอะไร แต่พอ เล่นเราเล่นเอง ก็จะทักเพื่อน เพื่อนๆมันก็จะบ่นกันหาเราหยิ่งทักแล้วออฟไลน์หนีอีกเวนกำครับ

กำ ไม่มีใครรู้วิธีแก้เลยหรอครับ

Comment

สงสัยโดนไวรัสซะละมั้งครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
        สงสัยโดนไวรัสซะละมั้งครับ
        ผมว่ามันไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะผมลองเอาเมล์น้องผมมาล็อคอินแทนเมล์ผม แต่ ชื่อเมล์ผมมันก็ยังออนไลน์อยู่แล้วพอทักไปมันก็เด้งกลับ ไปลองคอมเครื่องก็เป็นครับ

Comment

contro lpanal>>>add/remove program>>>add/remove window component>>>>เอาเครื่องหม้าหน้า msn+window massenger ออกครับ

ปัญหานี้เกิดจากตัว MSN (เก่า)ที่มากับวินโดนมันแย่งไปออนน่ะครับลบมันออกก็จบละ

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
            contro lpanal>>>add/remove program>>>add/remove window component>>>>เอาเครื่องหม้าหน้า msn+window massenger ออกครับ

ปัญหานี้เกิดจากตัว MSN (เก่า)ที่มากับวินโดนมันแย่งไปออนน่ะครับลบมันออกก็จบละ
            ลองแล้วไม่หายครับ แล้วก็น่าจะเป็นที่ปัญหานี้ด้วยครับ เพราะเวอร์ชั่นที่มากับวินโดว์ผมไม่เคยใช้เลยครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
            X