Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำการคล็อค Phenom X3 8450 + Alive NF6P ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองปรับแรมมาที่ 667 แล้วครับ ก็ยังคงได้บัส cpu ที่ 238 เท่าเดิมครับ เพิ่มอีกไม่ได้แล้ว สุดแค่นี้แหละครับ

Comment

แรงแล้วครับ

Comment

ขอถามเป็นความรู้ครับ เรื่องการเทส
        ปกติรัน 3dMark06 มันใช้เวลารันซักกี่นาทีครับ

ผมกดรัน 3dMark06 ไป 10 นาทีได้แล้วยังเงียบอยู่เลยครับ

Comment

อะไรคือเงียบครับ
          ปกติก็รัยนจบคะแนนขึ้นครับ

Comment

พอกดรัน มันก็ขึ้นหน้าแรกที่บอกประมาณว่า wait up to a minute อะไรประมาณนี้อ่ะคับ แล้วมันก็นิ่งไปเลยครับ
            ปกติมันต้องมีอะไรแจ้งบอกสถานะการทำงาน หรือเปล่า
            หรือว่าต้องรอซักประมาณกี่นาที กี่ชม. ถึงจะรันจบ
            ก็เลยถามจากผู้ที่เคยใช้ เพราะเมื่อคืนรอเกือบ 30 นาทีก็ยังไม่จบ ก็เลยปิด แล้วก็ไปนอนซะเลย
            Last edited by patrickchan; 15 Oct 2008, 08:21:52.

Comment

VGA ATI ตัวใหม่ๆใช้ใหมครับ

เข้าเวป www.guru3d.com โหลด hotfix3dmark มาลงครับ

Comment

อ๋อ มันมีแมลง ต้องแก้ก่อนนี่เอง

ขอบคุณคุณวิกรมากๆเลยครับ

Comment

ขอถาม มั่งนะครับ
                  ผม x2 3600 1.9 อยาก oc บ้าง เเบบไม่ต้องเพิ่มไฟอ่ะครับ เพราะตอนนี้ cpu ปกติ ก็ 50 องศา
                  ไม่ทราบว่า ทำตามรูปในหน้าเเรกที่คุณวิคอม ทำไว้เลยได้เปล่าครับนี่
                  คือผม อยากลองทำดูซักครั้งนะครับ

Comment

ขอถาม มั่งนะครับ ผมใช้บอร์ด asrock nf6g เห็นหน้าไอออกเหมือนกันเลย
                    ผม x2 3600 1.9 อยาก oc บ้าง เเบบไม่ต้องเพิ่มไฟอ่ะครับ เพราะตอนนี้ cpu ปกติ ก็ 50 องศา
                    ไม่ทราบว่า ทำตามรูปในหน้าเเรกที่คุณวิคอม ทำไว้เลยได้เปล่าครับนี่
                    คือผม อยากลองทำดูซักครั้งนะครับ

Comment

ผมว่าการเซ็ตค่าต่างๆคงไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่นะครับ
                      ขึ้นอยู่กับ cpu ram ของท่านรับได้แค่ไหน

ผมก็มือใหม่เหมือนกัน คงแนะนำอะไรไม่ได้มาก ก็ค่อยๆเล่นๆไปครับ บู๊ตไม่ติดเมื่อไหร่ก็ clear cmos
                      แล้วก็เล่นใหม่ อิอิอิ

Comment

Working...
                      X