Announcement

Collapse
No announcement yet.

core 2 quad ใช้กี่ pin ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• core 2 quad ใช้กี่ pin ครับ

อยากถามอะครับซื้อ Q6600 แล้วมันต้องต่อหัวจ่ายไฟ กี่ pin กันอะครับ
    ช่วยตอบหน่อยครับใครตอบขอให้ได้ลาบครับ

20....24....4....8....

ต่อได้หมด งงไหม...ผมก็งงกับคำถาม...

Comment

psu ไช้สายด้วยเหรอ - -

Comment

บน M/B มีกี่พิน ก็เสียบมันให้ครบ จะดีที่สุด

Comment

คือว่าเมนบอดมันมี 8 pin แต่มันมีพลาสติกปิดไว้เหลือ 4 pin
          มันควรจะเสียหัวจ่ายไฟกี่ pin คับ atx 12v 4 หรือ 8 pin
          อย่างไหนถึงจะจ่ายไฟได้พอดี ขอโทดทีคับผมมือใหม่

Comment

บอร์ดมี8pinก็ใส่8ถ้าซัพพลายมีไม่ถึงก็ใส่4 ถ้ามี4ก็ใส่4 โอย พิมเองงงเอง

Comment

มีสี่ใส่สี่ แต่ถ้าใส่แปดได้ก็จะดีกว่าครับ
              สี่พินมี 12 V x2 (เหลือง) , com x2 (ดำ)
              แปดพินมี 12v x4 (เหลือง) , com x4 (ดำ)

Comment

Working...
              X