Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS3 กับ Xbox360 เป็นคุณๆเลือกอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำไมต้องเลือก ในเมื่อ ซื้อมาเล่นทั่งคู่ก็ได้ จะเครียดทำไม

Comment

เลือกไป 2อย่าง แล้ว 55 หมดเรื่อง

นาๆจิตครับ เกมเพื่อความบันเทิง

Comment

Originally posted by enzigerz View Post
        ผมเคยเล่นมา2เครื่องเเต่ตอนนี้มาจบลงที่ ps3
        ถ้ามองทางด้านตัวเครื่องตอนนี้ความเเตกต่างก็ยังไม่เด่นชัดเท่าไหร เเต่ผมก็เห็นเเล้วว่าหลังๆPS3เริ่มมีการเปลี่ยนเเปลงไปในทาง+
        ทางด้านเกมพูดกันตรงๆ ตอนนี้เกมเป็นมัลติหมด ตัวเลือกของเราก็คือเกมEXระดับเทพของ2เครื่อ งว่าชอบเกมไหนเป็นหลัก เเต่xboxจะมาได้ดีตรงก๊อปปี้ซึ่งบ้านเราชอบมาก เเต่ก็จะนำมาซึ่งการเเบนซึ่งจุดเเข็งของเครื่องนี้คือการonline เเละก็การเสียประกัน
        ซึ่งก็รู้ๆxboxนั่นมีปัญหาไฟเเดงที่เเก้ไม่ตก เเล้วก็เป็นสาเหตุที่ผมขายมันทิ้งซะ ตอนนั้นผมเสียเงินไปกับมันมากกว่าps3อีก ไหนจะค่าพัดลมค่าเเอร์ถนอมเล่นจนวิตกกังวลมันไม่สบายใจครับ (ถ้าคนเงินถุงเงินถังก็ว่าไปอย่าง)

ทั้งนี้ทั้งนั้นผู้ที่คิดจะซื้อถ้าเป็นไปได้ก็มีมันทั้ง2เครื่องหรือถ้าต้องเลือกก็ควรศึกษาให้ดี มันก็มีจุดอ่อนจุดเเข็งหมือนกัน
        ถ้าวันนึงxboxไม่มีไฟเเดง ส่วนps3เล่นก๊อปปี้เเผ่นราคาเทียบเท่ากัน ตอนนั้นหล่ะค่อยคิดหนัก 555+
        นี้คือคำตอบ

ถ้าวันนึงxboxไม่มีไฟเเดง ส่วนps3เล่นก๊อปปี้เเผ่นราคาเทียบเท่ากัน ตอนนั้นหล่ะค่อยคิดหนัก

Comment

Originally posted by zerozodiac View Post
          นี้คือคำตอบ

ถ้าวันนึงxboxไม่มีไฟเเดง ส่วนps3เล่นก๊อปปี้เเผ่นราคาเทียบเท่ากัน ตอนนั้นหล่ะค่อยคิดหนัก
          ถ้าเป็นแบบนั้นก็ง่ายเลยไฟไม่แดง แผ่นถูก จะคิดหนักทำไมรึครับ

Comment

PS3 เสียอย่างเดียวครับที่คนไม่ซื้อกัน เพราะ แผ่นมันแพงมหาศาล 10 แผ่น เกือบซื้อ Xbox360 ได้ 1 เครื่องเลยละ (Blu ray disc) นอกนั้น PS3 ดีกว่าหมด cell cpu ความทนทาน ความหรูหรา ดูหนังโคตรแจ่ม จอยสุดยอดมาก ตรวจจับความเคลื่อนไหว ยิ่งต่อเข้ากับจอพลาสมานะ หืมมม....

xbox ดีกว่า PS3 ที่เล่นแผ่นก็อปได้ราคาถูก แต่ต้อง ระวังไฟแดงนะ เพื่อนผมเจอไป3ดวงซ่อมทีอ้วกแตก ขายทิ้งเลยไปซื้อ PS3 เลย มันยอมเสียค่าแผ่นที่แพงมหาศาล 555+

ง่ายๆนะครับ

PS3 คนรวยเล่นกัน
            xbox 360 คนมีจะกินเล่นกัน

แต่เป็นผมผมเอา PS3 แน่นอน นอกจากตัวเครื่องจะดูไฮโซ ภายในดีกว่า อีกอย่าง ไว้เล่น Metal Gear 4 *-*

ปล.ผมเห็นหลายๆคนมักจะซื้อ Xbox360 ก่อน สุดท้ายมาจบที่ PS3 เยอะมาก (เพื่อนผมละ 1 คน)
            Last edited by BaKerStreet; 13 Oct 2008, 08:34:19.

Comment

PS3 แผ่นมันแพงง่ะ แต่ดีที่ Blue ray drive นี่ดิ

Comment

ps3 ถ้าเอามาทำ super computer เล่นเกมส์ลื่นเลยแหระ หุหุ

Comment

xbox360 เพราะเกมส์ RPG สนุก ๆ มันเยอะกว่า PS3 ซะอีก เฮ้อ

บ้านผมมีทั้ง 2 เครื่อง เล่นแต่แผ่นแท้ เลยมีเกมส์นิดเดียวเอง

เล่นแผ่นแท้สบายใจ แต่ไม่สบายกระเป๋า เฮ้อ~

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                    xbox360 เพราะเกมส์ RPG สนุก ๆ มันเยอะกว่า PS3 ซะอีก เฮ้อ

บ้านผมมีทั้ง 2 เครื่อง เล่นแต่แผ่นแท้ เลยมีเกมส์นิดเดียวเอง

เล่นแผ่นแท้สบายใจ แต่ไม่สบายกระเป๋า เฮ้อ~
                    เกม RPG มันเป็นศูนย์กลางจักวาลเหรอครับ ผมว่าต้องมีคนไม่ชอบเล่น RPG บ้างแหละมั้ง

เห็นชอบยกประเด็น RPG เยอะกว่าตลอด ถ้าคนที่ไม่เล่น RPG คงไม่สนหรอกมั้งครับ

Comment

Originally posted by verjil View Post
                      เกม RPG มันเป็นศูนย์กลางจักวาลเหรอครับ ผมว่าต้องมีคนไม่ชอบเล่น RPG บ้างแหละมั้ง

เห็นชอบยกประเด็น RPG เยอะกว่าตลอด ถ้าคนที่ไม่เล่น RPG คงไม่สนหรอกมั้งครับ
                      เค้าหมายถึงมันทำ exclusive เฉพาะ Xbox มากกว่า PS มั๊งครับ เลยมีเยอะกว่า ผมก็ไม่ชอบ RPG เหมือนกัน เข้าขั้นเกลียดเลย ไม่ชอบเล่นเกมที่ต้องมาตามเก็บเลเวล เหนื่อย...

สำหรับผมต้อง Sony ครับ ไม่ถนัดจอยของ Xbox มันรู้สึกเทอะทะ

Comment

เพื่อนผมขายxbox360ไปซื้อ PS3 2คนแล้ว เจอไฟแดง2คนเลย ทุกวันนี้มันยังด่าmicrosoftให้ผมฟังอยู่เลย เอาของไร้คุณภาพรอวันเจ๊งมาขาย

Comment

Originally posted by GyM View Post
                          ทุกวันนี้มันยังด่าmicrosoftให้ผมฟังอยู่เลย เอาของไร้คุณภาพรอวันเจ๊งมาขาย
                          ช่วยเพิ่มเติมหน่อยครับ ขอแบบ direct quote เลยนะ ด่าว่าอะไรบ้าง

Comment

Originally posted by verjil View Post

จะให้พูดยังไงดีล่ะครับ ชื่อกระทู้มันบอกว่า “PS3 กับ Xbox360 เป็นคุณๆเลือกอะไร” ผมก็เลือก xbox360 เพราะเกมส์ RPG

คุณก็แสดงความเห็นของคุณไปธรรมดาก็ได้ครับ ไม่เห็นต้องมาว่าเกมส์ RPG เลยนี่ครับ

ผมยกประเด็นด้านเกมส์ rpg เพราะประเด็นด้าน hardware ท่านอื่นก็สอยเรียบไปแล้ว อาจจะมีอีกเรื่องที่ หัวอ่านของ ps3 เสียง่ายล่ะมั้ง

ถ้าท่านมีข้อมูลอื่นก็พิมพ์ให้คนอื่นรู้สิครับ คนที่ไม่สนใจ rpg เค้าอาจจะอ่านสิ่งที่ผมพิมพ์แบบผ่าน ๆ แต่ไม่ได้สนใจหรอกครับ

หรือผมคิดไปเองว่าท่านหมั่นไส้ที่ผมเล่นแผ่นแท้ เหตุผลก็ง่าย ๆ เล่นแผ่นก้อปแล้วโดนแดง โดนแบน ซ่อมแพง ต้องขายทิ้งอย่างเดียว ยอมเล่นแผ่นแท้ประกัน 3 ปีแทน

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                              หรือผมคิดไปเองว่าท่านหมั่นไส้ที่ผมเล่นแผ่นแท้
                              คิดไปเองมั้งครับคุณvincez ผมแค่อยากจะเฉาะว่าทำไมคนหมู่มากถึงชอบถึงชอบ RPG เป็นหนักหนาสาหัสต่างหาก เหมือนกับว่าถ้า360 ไม่มีเกม RPG เลย คนจะไม่เล่น360เลยอะไรแบบนั้นอ่ะ

เล่นแผ่นก้อปแล้วโดนแดง โดนแบน ซ่อมแพง ต้องขายทิ้งอย่างเดียว
                              มันแย่ขนาดนั้นเลยรึครับนั่น สรุปว่าถ้าเล่นแผ่นแท้บน360 จะไม่แดงรึปล่าว ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
                              Last edited by verjil; 13 Oct 2008, 13:16:24.

Comment

มี X360 เครื่องเดียวก็คุ้มแล้วครับเล่นเกมส์ได้เป็นหลาย ๆ สิบเกมส์กว่าจะแดง คิดค่าแผ่นแท้แล้วโอ้แม่เจ้า เอาไปซื้อเครื่อง X360 ได้อีก 2 เครื่องอีกอย่างเกมส์เกมส์ฝั่ง X360 ดูหลากหลายดีแถมไปดูด Ex ของทาง PS3 มาด้วยอ่ะดิ คริ ๆ คุ้มจริง ๆ ถึงจะแดงก็เถอะ

Comment

Working...
                                X