Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมลโดนแฮคครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมลโดนแฮคครับ

เมลผมโดนแฮคอ่ะครับ
    จะเอาเมลผมคืนมา
    มีงานเยอะด้วย
    ทำไงดีอ่ะครับ
    มันเปลี่ยนpasswordด้วยอ่ะครับ

.
    Last edited by Hang998; 19 Aug 2011, 11:49:36.

Comment

แบบนี้หละ ก็สมัคร hi5 ทีก็ให้ใช้ password เมล์
      สมัครเว็บไรทั่วไปก็ขอเมล์เราไว้ และให้เรากรอก password คนส่วนใหญ่ก็จะใช้ pass อันเดียวกันเพราะถ้าใช้ pass หลายอันก็กลัวลืม เช่น ใช้ hotmail yahoo gmail hi5 overclockzone หรือเว็บบอร์ดอื่นๆ เราคนส่วนมากก็จะใช้ pass ตัวเดียวกันหมด แล้วทีนี้ไอ้พวกที่มันไม่มีจรรยาบรรณในการทำงานด้าน it อย่างพวกเว็บมาสเตอร์ทั้งหลาย(เฉพาะพวกที่ไม่มีจรรยาบรรณนะครับ)พอมันรู้เมล์ของเราตอนเราไปสมัครอะไรก็ตามแต่ มันก็จะเข้ามาล้วงคาวมลับของหลายๆท่านที่ใช้ pass ตัวเดียวกัน มันก็พอจะเดาได้ว่าเราใช้ pass อะไรในเมล์ของเรา เพราะมันอาจเดาได้ว่าเราใช้ pass เมล์อันเดียวกันกับเว็บบอร์ดมันก็ได้ อย่าง hi5 นี่ ICT เกือบจะบล็อคแล้วด้วยซ้ำไปในเรื่องละเมิดสิทธิส่วนบุคคล ก็ขอฝากไว้ในเรื่องการตั้ง pass ให้มันหลากหลายด้วยนะครับ ทางที่ดีควรจดไว้เลยว่า เว็บนี้ๆเราใช้ pass ไหนครับ

Comment

มันแฮคไปทำไรหว่า ลองส่งเมลไปขอมันคืนดูสิครับ

เพราะว่าเมล แฮคไปก็ไม่ได้อารายนอกจากเมลท่านจะ เป็นชื่อที่หายาก ชื่อ Cat@ Dog@

หรือ มีคนจ้องจะแกล้งหรือแก้แค้น

Comment

จัดการเปลี่ยนรหัสผ่านใหม่ให้ทางระบบส่งเมล์เพื่อแก้ระหัสผ่านไปที่เมล์สำรองที่เคยใส่ไว้ตอนสมัคร หรือไม่ก็เล่นตอบคำถามกับที่เคยกรอกไว้ตอนสมัครระบบมันจะถามเพื่อยืนยันตัวตนของท่าน

Comment

เหอะๆ ซวยจังเลย hi5 นี้ใช้พาสไรก็ได้นะครับไม่จำเป็นต้องใช้พาสเดียวกับเมล์
            บางคนไม่รู้ใช้พาสเดียวกับเมล์ครับ

Comment

.
              Last edited by Hang998; 19 Aug 2011, 11:50:17.

Comment

Working...
              X