Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับจัดสเปคให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับจัดสเปคให้ทีครับ

เรื่องมีอยู่ว่า คือ คอมเก่าของผมใช้mainbord ของ asus รุ้น p4p800-x slot 478ซึ้งมันเสียอยู่นอกประกันแล้ว แล้วก็ supplyก็เสียด้วย ส่วนอย่างอื่นยังใช้ได้อยู่ และผมต้องการคอมก่อนเปิดเทอมในเดือน พ.ย. นี้ เลยไม่กล้าตัดสินใจที่จะ

1.เอาmainbordไปซ่อม แล้วก็ซื้อsupply ใหม่
    2.ซื้อ mainbord รุ้นเดิมแต่มือ2แล้วก็ซื้อsupply ใหม่
    3.เปลี่ยนmainbordใหม่แต่ slot 478เหมือนเดิม แล้วก็ซื้อsupply ใหม่
    4.ซื้อใหม่หมดเลย

ปล.สำหรับคอมที่ผมต้องการคือใช้ทำงานพวก ออกแบบ ไปจนถึง3d + เล่นเกมส์นิดหน่อยจำพวก warcarft
    สำหรับคนเลือกข้อ3 บอกรุ้นmainbord ให้หน่อยครับ
    สำหรับคนเลือกข้อ4 บอกเสปคให้หน่อยครับ งบไม่เกิน 20000 ไม่เอาจอ เม้า คีบอร์ด การ์ดจอขอเป็นGFนะครับ Ram 2G หรือ 4 ก็ได้นะครับ ไม่เอาของAMDนะครับ

สำหรับสเปคเครื่องเก่านะครับ
    cpu intel 3.0
    mainboard asus p4p800-x -------------------เสีย
    ram DDR 1G [512 2 ตัว]
    การ์ดจอ GF6600
    HD 40 G ขออะไรไม่รู้

สำหรับผู้ที่มาอ่าน หรือ อ่านแล้วช่วยผมตอบขอบคุณมากเลยครับ ผมไปพันทิพย์ มา3-4 รอบแล้วได้แต่ยืนดูไม่รู้จะเอายังไง

หา p4p800 มือสองมาแทน ครับ + ซื้อ psu ใหม่

Comment

คือ mainboard ตัวนี้ผมเคมประกันมาแล้ว3 ทีอะครับ ผมกลัวซื้อมือ2 มาแล้วมันจะเป็นอาการเดิมอีกอะครับ

Comment

มือ 1 หายากมาก ยิ่ง DDR 1 ด้วย

ซื้อใหม่หมดเลยคุ้มกว่า

Comment

งั้นขอ สเปคหน่อยครับ จะไปซื้อแล้วครับ 3-4วันนี้แหละถ้าได้นะครับ

Comment

งบเท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

20000 ครับ + - ได้นิดหน่อยประมาณ2-3พัน เอาcpu 3.0นะครับ การ์ดจอ GF แรม 4G ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X