Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำอีกแล้วครับ e5200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำอีกแล้วครับ e5200

e5200@3.5 ไฟ 1.34 แรม ทด 3:5@933 รัน 3dmark03 05 06 Aqua ผ่านหมด
    super pi 32M 2หัว ผ่าน
    แต่ว่า รัน Othort ไม่ถึง 1 นาที แดงเลยครับ
    เป็นที่อะไรเหรอครับ หรือว่าไฟน้อยไป
    ถ้าอยากได้สัก 3.7-4Ghz ตัองใช้ไฟสักเท่าไรครับ
    ขอบคุณครับ

Othort
    เทส CPU กับ RAM (คาดว่าแรมยังไม่เสถียร)
    3.5 GHz นี้ก็เทพมากละ นะ

Comment

อัดไฟเพิ่มเลยครับ

Comment

e5200@3.5 ลองปรับไฟ CPU ไป 1.4 ดูแล้วลองเทส Othort ใหม่ถ้าผ่านแล้วค่อยลองลดไฟดูทีละขั้น

แล้วแรมไม่ทราบว่าลองเทสดูรึยังว่า Bus 933 แรมไปไหวมั้ย

Comment

ทดสอบแรม ใช้super piหรือป่าวครับ ถ้่าใช่ ผม ลองแล้ว 2 หัวผ่านครับ
          แต่เคยลอง ที่ 3.0Ghz. ไฟเดิม แรม bus1000 ไฟ 2.2 เทสOhtort 1 ชม. ผ่านครับ
          Last edited by Vesone; 13 Oct 2008, 10:40:47.

Comment

ไม่ผ่านที่ 1024K ติดแรมครับ

ลอง small test ดู ถ้าผ่านแสดงว่าแรมชัวร์

Comment

MB ep35-ds3r อัพไบออส เวอร์ชั่นไหม่จะดีไหมครับ หรือว่าใช้ของเดิม

Comment

มาบอกความคืบหน้าครับ ตอนนี้ 3.5 Ghz ไฟ 1.4 รัน Othort 1 ชม ผ่านแล้วครับ
                ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับผม
                ปล
                อิกนิดนึง
                จะอัพไบออสดีป่าวครับ

Comment

เอารูปมาโชวครับ e5200@3.5Gz รันOthort 5 ชม ผ่าน สงสารซีพียูครับ ซิ้งไม่เทพ แค่ G-power lite เอง ขอบคุณทุกๆ ท่าน ที่เขามาให้คำแนะนำ ครับ
                  Attached Files

Comment

Working...
                  X