Announcement

Collapse
No announcement yet.

devil may cry4 เล่นอยู่หลุดๆฉากเดิมทุกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• devil may cry4 เล่นอยู่หลุดๆฉากเดิมทุกที

แกที่สู้กับงูลอยบนฟ้าอะครับพอฆ่าบอสได้หน้าจอดำๆแล้วมีข้อความ รีพอทเออเร้อไปยังไมโครซอฟอะครับเล่นไม่ไปใหนเลยลองหลายครังละหลุดที่เดิมตลอดลดกราฟฟิคแล้วกะยังหลุดใครพอมีวิธีแก้มั้งครับช้วยทีกำลังติดลม

ใช้ DX9 ป่าวครับ (dx9 เข้ามูฟวี่มักจะหลุดเป็นบักหรือป่าวไม่รู้ ลองdx10 ครับไม่เป็น)

Comment

วันนี้คุณคิดถึงคอนโซลรึยัง??

ผมเคยเป็น ลงวินโดว์ใหม่หายเลย

Comment

โหลงวินใหม่เลยเหรอครับเพิ่งลงใหม่ไปอาทิตกว่าๆเองครับแล้วDX10นี้มานอยุ่กับวิสต้าไม่ใช่เหรอครับของผมเป้นวินXP sp3อะครับ

Comment

ของผม SP2 ไม่โมอ่ะ ไม่อัพเดทอะไรเลย ใช้เปล่าๆ สดดี
          เคยใช้ security pack กระตุกเหลือทน

Comment

เปนตอน ฉาก CG หรือป่าว ครับ คือพอดู CG แล้วเด้งหรือป่าวครับ ถ้าใช่ลองหาวิธีแก้ในบอร์ดนี้ ดูครับ ถ้าจำไม่ผิดผมว่า น่าจะมีนะ (เพราะผมก้อเคยลองทำแล้ว ไม่เด้งอีกเลยครับ)
            ปล. ว่าแต่ใช้สเปค อาไร อ่าครับ pc ของท่าน

Comment

ทริป DMC4 ปัญหา แก้เด้งออกมา ตอนชมมูวี่คัทซีน
              *บางคนอาจจะเป็น (ผมก็เป็น แต่หายแล้วทำตามข้างล่าง)

วิธีที่ 1 *ทดสอบแล้วก็หายเป็นปริดทิ้งสามารถปรับ shadow เป็น Super high ได้โดยไม่เด้ง
              C:\Documents and Settings\Administrator(user ของคุณ)\Local Settings\Application Data\capcom\DEVILMAYCRY4
              เข้าไฟล CONFIG

ปรับ SLI = ON
              เป็น SLI = OFF
              หากเข้าไปในเกมส์ PC SETTING ถ้าทำถูก จะกลายเป็น Quality = Custom

วิธีที่ 2 *ทดสอบแล้วเช่นกัน ปรับออฟชั่นอื่นเต็มที่ได้ เลย แต่เว้นไว้ แต่อันนี้แหละ
              ปรับออฟชั่น Shadow = high ก็จะช่วยได้เหมือนกัน (มั้ง)

Comment

หลุดตอน ดูเนื่อเรือ่งตอนฆ่าบอสเสร็จอะครับ สเป็กเครื่องก็ Pentium D2.80 G แรม 1G VGA Gfroce 9500 GT ครับ เข้าไปตามที่เนาะนำหา Local setting ไม่มีเลยดูหลายรอบละ shadow ผมปรับไว้ที่ high อยู่แล้วอะครับ ขอบคุนทุกท่านที่ให้การช้วยเหลือนะครับ มีทางเข้าที่ตั้ง SLIทางอื่นใหมครับหาตั้งนานละมะเจอจริงๆ

Comment

หลุดตอน ดูเนื่อเรือ่งตอนฆ่าบอสเสร็จอะครับ สเป็กเครื่องก็ Pentium D2.80 G แรม 1G VGA Gfroce 9500 GT ครับ เข้าไปตามที่เนาะนำหา Local setting ไม่มีเลยดูหลายรอบละ shadow ผมปรับไว้ที่ high อยู่แล้วอะครับ ขอบคุนทุกท่านที่ให้การช้วยเหลือนะครับ มีทางเข้าที่ตั้ง SLIทางอื่นใหมครับหาตั้งนานละมะเจอจริงๆ

Comment

มันเป็น โฟเด่อที่ซ่อนไว้ครับ
                    เปิดหน้า expoler
                    tool--- floder option---- view ----- มองหาหัวข้อ hiden file and floder ----- ติ๊ก Show hiden file and floders
                    apply --- ok

ปิ๊ง Floder ปรากฏ

Comment

ขอบคุนครับเจอละเดียวเข้าไปเล่นลองดุครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ได้ผลใงรายงานด้วยน่ะครับ ^^ ขอให้สนุกครับ

Comment

ของผมก็หลุดช่วง cut scene -*-

ตอนแรกปรับ 1440*800 AA4x Very High ทุกอย่าง

พอปรับ AA เหลือ 2x ถึงจะไม่หลุด

งง กะมันจริงๆ

Comment

Originally posted by krisda01 View Post
                              ของผมก็หลุดช่วง cut scene -*-

ตอนแรกปรับ 1440*800 AA4x Very High ทุกอย่าง

พอปรับ AA เหลือ 2x ถึงจะไม่หลุด

งง กะมันจริงๆ
                              มันเป็นบางทีครับ ลอง เล่น คัซซีนบ่อยๆ เดียวก็เด้งอ่ะครับ ทำแบบผมบอก ไม่เจอเด้งเลย ข้อ 1 อ่า (ก็มีความเป็นไปได้ว่าเล่นไปจนจบไม่เจอเลยก็ได้) ลองทำแบบผมบอกดู AA*8 ก็ไม่เด้ง (คิดว่าน่ะ)

ปล. ตั้งแต่ผมใช้ การ์ด 8600gt น่ะครับ.....

Comment

Working...
                              X