Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามปัญหาเมนบอร์ดไม่จำ วันที่ ด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามปัญหาเมนบอร์ดไม่จำ วันที่ ด้วยนะครับ

คือว่า ตอนนี้ เมนบอร์ดของผมกำลังมีปัญหาคือ

ถ้าปิดเครื่อง แลวเปิดเครื่องใหม่ จะตองตั้งค่า วันที่ใหม่ทุกครั้งครับ

ลองแก้ไขเบื้องต้นคือ เปลี่ยนถ่านเมนบอร์ดแล้วไม่หายครับ

ไม่ทราบว่า ปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ
    แล้ว ค่าซ่อม ถ้าไปซ่อมตามร้านที่รับซ่อมเมนบอร์ด ประมาณเท่าไหร่ครับ

MB478 ของ ASUS ครับ
    ถ้าผิดหมวดขออภัยดวยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ของที่ทำงานผมเคยเป็นครับ คือ ถ่านหมดแล้วไม่ยอมไปซื้อมาเปลี่ยนจน bios เริ่มเอ๋อๆ ก็ไปซื้อมาเปลี่ยนมาใหม่ก็ยังไม่จำวันที่อีกอยู่ดีเลยลองเปิดทิ้งไว้นานๆดูแล้วปิดเครื่องถอดปลั๊ก พอถึงอีกวันมาเปิดใช้งานก็ยังเป็นเหมือนเดิมร่วมๆ 1 อาทิตย์เลยจัดการ flash bios คราวนี้หายเลย ลองแก้ไขดูนะครับคนอื่นอาจมีหนทางแก้ไขอย่างอื่นต่อ

Comment

ถ่านหมด

Comment

Working...
      X