Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อแรม ยี่ห้อไหนดีครับ แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อแรม ยี่ห้อไหนดีครับ แนะนำหน่อยครับ

จะซื้อ 1 G แผงเดียว หรือ 512x2 ดีครับ ความเร็วบัสเท่าไรดีครับ ใช่กับแมนบอร์ด Asus PB5 ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าจะ Dual ก็ 512*2 ไปเลยครับ

ถ้าคิดการไกล ก็ 1 g 1ตัวไปก่อน ไว้ค่อยหาตังอีก 1 ตัวมา dual กานทีหลังก็ได้คับ

Comment

แล้วแต่ชอบครับ แต่ส่วนตัวผมชอบ แผงเดียวนะ

ส่วนยี่ห้อนั้น ถ้าเป็นไปได้ซื้อ Brand Name จะได้ไม่มีปัญหาบ่อยนะครับ

Kingmax Kingston CorsiarVS ประมาณนี้ อะครับ

Comment

512x2 ทีเดียวไปเลย ซื้อมา1แถว พอจะซื้ออีกแถว หาแบบเดิมไม่ได้ เดียวก็ต้องมาโพสถามอีกว่า
        ชิพแรมคนละยี้ห้อจะใส่ด้วยกันได้เปล่าครับ ช่วยตอบหน่อย

เอาที่เดียวไปเลย เอาไว้จะเพิ่มค่อยว่ากัน ไม่พอใจ ก็ขายทั้ง ซื้อใหม่ ของมีแต่จะถูกลง เดียว DDR3 ก็จะมาอีกแล้ว

Comment

ซื้อ 512x2 แบบแพ๊คคู่หนะครับ ทำ dual แนะนำ Corsair ส่วน Bus 667 กับ 800 เลือกเอาครับ

Comment

Geil กับ G.skill ครับ
            ของแรง

Comment

CorsiarVS 512*2 / 667

Comment

ซื้อ 1GB หรือ 512*2 อันไหนดีก่ากัน
                แล้วทำ Dual เป็นไงช่วยอธิบายทีครับ แล้วดียังไงหรอครับ

Comment

ถ้าทำดูอัล ก็เสียบ slot ram ที่มานสีเดียวกานครับ มานแยกสีมาให้แล้ว

ใช้ 512/667*2 ก็ได้ ของ คอร์แซร์ แวลู่ซีเล็ก เหอๆ

ตอนนี้ก็ใช้อยู่ มีประกันแรมไหม้ด้วยน้า

Comment

rox บัส 800 2 ตัวครับ

Comment

clockเป่า
                      ไม่clock ใช้ rox ยังไม่รู้เลยว่า ต่างจากข้างบนที่ว่ามายังไงครับ หุหุ
                      นอกจาก ราคาถูกกว่า

แต่ถ้าราคาที่ข้างบนไม่แพงกว่ากันมากก็เอายี่ห้อครับ สบายใจดี (ไม่รู้ราคา รู้แต่ว่าถูกกว่า)

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                        CorsiarVS 512*2 / 667
                        corsair vsตัวนี้ดันบัสไปวิ่ง800ได้รึเปล่าครับ

แล้วถ้าเป็นxms2 675 ตัวนั้นจะดันบัสไปได้สุดๆที่เท่าไหร่ครับ(ประมาณ) ที่ไฟเท่าไหร่

Comment

Originally posted by naiaod View Post
                          corsair vsตัวนี้ดันบัสไปวิ่ง800ได้รึเปล่าครับ

แล้วถ้าเป็นxms2 675 ตัวนั้นจะดันบัสไปได้สุดๆที่เท่าไหร่ครับ(ประมาณ) ที่ไฟเท่าไหร่
                          --------------------
                          จริงๆเอาแรมบัส 800 มาเลยดีกว่าครับ การันตีเลยว่าได้ครับ ไม่ได้เอา 667 มาดันให้ลุ้นเหงื่อตกเปล่าๆครับ และถ้าดันไม่ได้เดี๋ยวจะพานหงุดหงิดอีกครับ

Comment

ถามไรนิดนึงครับ

800 กะ 667 นี่ความเร็วต่างกันเห็นผลป่าวครับ คือ ผม 667 อยู่ครับ ไม่อยากเปลี่ยน

Comment

Originally posted by yoshiki2006 View Post
                              ถามไรนิดนึงครับ

800 กะ 667 นี่ความเร็วต่างกันเห็นผลป่าวครับ คือ ผม 667 อยู่ครับ ไม่อยากเปลี่ยน
                              -----------------------
                              ไม่ต่างกันหรอกครับ แรมบัส 800 เหมาะสำหรับคนที่จะเอามาคล๊อกเพิ่มบัสให้สูงขึ้นไป โดยไม่ต้องทดแรมให้ต่ำครับ คล๊อกแบบ 1 ต่อ 1 แรงตามๆกันไปเลยครับ

Comment

Working...
                              X