Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการเสียนี้เกิดจากHDDรึป่าวครับBenqS41-324

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการเสียนี้เกิดจากHDDรึป่าวครับBenqS41-324

อาการคือเปิดเครื่องได้ปกติแต่กำลังลงวินโดว์อยู่ปรากฎว่าเครื่องค้างแล้วก็ดับไปเองลองอีกหลายทีก็เป็น เลยเอาไปให้ทีศูนย์เชคเพราะคิดว่าน่าจะมาจากความร้อนขณะทำงานหรือmainboardมีปัญหา
    เลยขอHDDกลับมาทำงานต่อ ปรากฎว่าที่ศูนย์บอกว่าตัวเครื่องทำงานได้ปกติแต่พอเอากลับมาลงวินโดว์ใหม่ ก็เจอปัญหาแบบเดิม
    เลยอยากรู้ว่าเกิดมาจากHDDมีปัญหารึป่าวครับ (HDDเอาใส่Box ต่อผ่านusbใช้งานได้ไม่มีปัญหา)
    ขอบคุณมากครับ

ลองส่งศูนย์เช็คดูคับ

Comment

ลองใช้แผ่นวินโดว์ ที่ชัวร์ๆลงดูครับ ผมก็เคยมีอาการนี้ส่งศูนย์ก็หาสาเหตุไม่ได้
      ลองกลับมาไรท์แผ่นวินโดวส์ด้วยความเร็วต่ำๆ แล้วลงดูหายเป็นปลิดทิ้งครับ

ขออภัยครับ อ่านไม่ละเอียดเอง ยังไม่ส่งHDD ให้ศูนย์เ้ช็คใช่ไหมครับ
      งั้นถ้าลงวินโดว์ไม่หายก็เข้าอู่เคลมโลดครับ
      Last edited by kaofong; 14 Oct 2008, 03:25:52.

Comment

อาจจะต้องเตรียมถ่าย งานออกจาก HDD แล้วมั้งท่าน แล้วส่งให้ทางศูนย์ เช็คให้แน่นอนเลยดีกว่าครับพี่น้อง

Comment

ลองหาWindows ตัวอื่นมาลงดูนะ ถ้าไม่หายก็แนะนำให้backupข้อมูลในHDD
          แล้วส่งศูนย์อีกที(ตัวเครื่อง+HDD)น่าจะดีกว่านะครับ

Comment

อาการนี้เคยเป็นนะคับแต่ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ใหม่แว้วหายคับป๋ม

Comment

Working...
            X