Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870 กับ 4850 เรื่องความร้อน ราคา ความคุ้มค่า กำลังตัดสินใจคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870 กับ 4850 เรื่องความร้อน ราคา ความคุ้มค่า กำลังตัดสินใจคับ

คงไม่ซ้ำกับกระทู้ก่อนนะคับ อันนั้นเค้าถามมือสอง ของผมเอาเป็นใหม่แกะกล่องเลยล่ะกัน ทีผมจะถามเลย เอาเป็นข้อๆเลยล่ะกันนะัคับผม
    1.เีื่รื่องความร้อน ร้านเค้าบอกว่า 4850 จะร้อนกว่า 3870 ถ้าจะซื่้อ 4850 จะต้องใส่ซิ้งค์เพิ่ม ราคาซิ้งค์ประมาณ 1500-2000 แต่ถ้าซื้อ 3870 ไม่ต้องใส่ซิ้งค์ จิงหรือป่าวคับ
    2.ราคาทั้งสองรุ่น นี้ ต่างกันมากมั้ย ราคาประมาณเท่าไรคับ
    3.ทั้งสองรุ่นนี้ รุ่นไหนแรง คุ้มค่าราคากว่ากันคับ
    4.ทั้งสองรุ่นมันมีหลายแบรนด์เหลือเกิน แบรนด์ไหนดีที่สุดคับ

ใจจริงผมอยากจะเล่น 4870 ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย แต่อย่างว่า ราคามันก็สูงเหลือเกิน
    เพื่อนๆพี่ๆช่วยผมตัดสินใจหน่้อยนะคับ วันพุธนี้จะไปซื้อแล้ว
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

4870 ไปเลยครับ กั้นใจหน่อยๆ DDR5 เท่ๆ

Comment

อ ย า ก รู้ เ ห มื อ น กั น

เ พ ร า ะ กำ ลั ง คิ ด ๆ อ ยู่ ว่ า จ ะ ข า ย 3 8 7 0 ทิ้ ง เ เ ล้ ว ไ ป ซื้ อ 4 8 5 0 ( ห มื่ น ห น่ อ ย ๆ)

ไ ม่ ก็ 4 8 7 0 ( เ กื อ บ 2 ห มื่ น ) ม า CF ดี

ห รื อ จ ะ เ ก็ บ 3 8 7 0 ไ ว้ เ เ ล้ ว ซื้ อ เ พิ่ ม อี ก 3 ( เ กื อ บ ห มื่ น - ห มื่ น นิ ด ๆ) ตั ว ม า CFX ใ ห้ รู้ เ เ ล้ ว รู้ ร อ ด

Ps. เ เ ต่ คิ ด ว่ า เ เ ค่ 3 8 7 0 CFX มั น ก็ น่ า จ ะ เ ห ลื อ ๆ กั บ เ ก ม ใ น ปั จ จุ บั น เ เ ล้ ว ก็ อี ก 1 - 2 ปี ข้ า ง ห น้ า

Comment

4870
        4870
        Last edited by nooghostring; 14 Oct 2008, 00:36:45.

Comment

4870 ครับ เพราะตอนนี้ ati มันกำลัง ซอยรุ่นเล็กกับกลาง ดังนั้นรุ่นใหญ่ยังเล่นต่อได้อีกนาน

เ ห ็น ท ่า น n u n a z a a พ ิม พ ์แ ล ้ว เ ห น ื่อ ย แ ท น -*-

Comment

4850 ICQ4 สบายๆครับ เย็นใช้ได้คับ

Comment

ชอบค่ายแดง งบไม่มาก

4850 HIS TURBO

Comment

4850 HIS TURBO

Comment

เล่นแค่ 4850 ก็เหลือๆ แล้วครับ เกมส์หนักๆ อย่าง Crysis ตั้ง High AA2X 1650x1050 จอ 22" ลื่นๆ เฟรมเรตเกิน 30

เลือกรุ่นเย็นๆ อย่างของ MSI 1.51 หรือ HIS iceQ ก็ไม่ร้อนแล้ว (รุ่นอื่นไม่แนะนำเพราะร้อนเกิน)

ยังงัยก็แรงกว่า 3870 ในราคา***งกัน ไม่ถึง 3พัน

แต่ถ้าเกิดอับไปเป็น 4870 ค่าตัวมัน***งกันประมาณ 7พันเลยนะ ส่วนต่างขนาดนั้นเอาไปซื้ออะไรได้อีกตั้งหลายอย่าง

Comment

HD4850 แจ่มๆ

Comment

Working...
                    X