Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Router หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Router หน่อยครับ

บ้านผมใช้เน็ตADSLทั่วไปง่าครับ
    อยากทราบว่าทำไงดีง่าถ้าจะเปลี่ยนRouterใหม่
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ตัวไหนดีขอเป็นแบบWirelessด้วยครับ
    แนะนำหน่อยต้องการด่วนมาก พอดีตัวเก่ามีปัญหาง่าครับ
    แล้วอีกอย่าง Router กับโมเด็มที่ต่อ ADSL ง่าครับที่เค้าเรียกกันง่ามานต่างกันตรงไหนง่าครับ
    ขอคำตอบขากผู้ที่เข้ามาอ่านกระทู้ของผมด้วยครับ

all-in-one หรือ wireless adsl modem router เรียกได้ทั้ง2อย่างครับ (คือมีครบทั้งwireless+modem+router)
    D-Link DSL-2640T
    TP-Link W8910G
    3COM 3CRWDR101A-75
    ZyXEL P-660HW-T1
    LINKSYS WAG200G
    ชอบยี่ห้อไหน เลือกเอาเลยครับ

Comment

เอาแบบง่ายๆ ละกัน

modem -> แปลงสัญญาณให้ผ่านสาย โทรได้ งับ -> เวลาต่อ ต้องใช้ program ในเครื่องท่านต่อ (เป็นตัว จำ user/pss config ต่างๆ)

router -> ตัวควบคุม ติดต่อ กับ isp งับ -> ส่วนใหญ่ เป็น modem ในตัวด้วย (Router + Modem) มันต่อ net ได้เองเลย

Comment

Working...
      X